100 ตอบกลับ

เต็มที่เลยค่ะ นี่ไม่เคยหยุดซักวัน 9 เดือนแล้ว ปกติทุกอย่างค่ะ แล้วแต่คนอีกทีเนาะ

ไม่น่าจะเป็นไรค่ะ พี่ก็กินทุกวัน เเต่กินของน้ำตาล0%นะคะ เด๋วเบาหวานจะกินเอาค่ะ

TapFluencer

กินได้นะค่ะ แต่บ่อยๆไม่ดีค่ะ จะเป็นเบาหวานตอนตั้งครรภ์ค่ะ เบาได้ก็เบานะค่ะแม่

เราเคยดื่มต้อน35วิมีอาการท้องแข็ง ได้นอนโรงบาย8วันเลย สำหรับเราคือดื่มไม่ได้เลย

กินได้เเต่อย่ากินมากวันละเเก้วให้ชื่นใจ มีน้ำตาลเดียวเป็นเลาหวานขณะตั้งครรภ์

หลีกเหลี่ยงดีที่สุดค่ะแม่ เพราะยังอยู่ช่วงไตรมาสแรกอยู่เลย จำพวกนำ้อัดลมมค่ะ

บ้านนี้ติดทั้งน้ำอัดลม แระชามะนาวจ้า กะไม่เห็นเปนไรจ้า แต่กะมีเว้นวัน2วันค่ะ

บ้านนี้ช่วงแรกๆนานๆกินทีพอเข้าช่วง8เดือนกินทุกวันเลยค้ะแทบจะกินแทนน้ำไปเลย

ระวังเป็นกรดไหลย้อนนะคะ อย่ากินเยอะคะ นานๆกินทีดีกว่า เป็นกรดไหลย้อนทรมานคะ

ควรเลี่ยงน้ำอัดลมนะคะทานบ่อยไม่ดีต่อกระดูกค่ะ มันจะไปดูดซึมแคลเซียมเราค่ะ