29 ตอบกลับ

VIP Member

อย่างแรกคือแล้วแต่ผนังหน้าท้องหนาบางของแม่แต่ละคนคะ ถ้าบางจะจับความรู้สึกได้ไว บ้านนี้จับได้ตอดเบาๆ12วีคคะ เริ่มดิ้น20วีคคะ​ ดิ้นจริงจังแบบพุงปูดเลยช่วง24วีคขึ้น​ แต่ถ้าดิ้นขนาดอัดคลิปได้ยาวๆ28วีคคะแม่

น้องเริ่มดิ้นตั้งแต่ 10 วีคแล้วค่ะ แต่แม่อาจจะยังไม่รุ้สึกเพราะน้องยังตัวเล็กมากๆ แต่แม่แต่ละท่านจะรู้สึกช้าหรือเร็วขึ้นอยู่กับความหนาของหน้าท้องค่ะ

ตอดเบาๆพอรู้สึกใด้ตอน13วีคตอนนี้17วีคเริ่มแรงขึ้นนิดหนึ่งจ้าท้อง2จ้า

18-20วีคขึ้นไปจะรู้สึกได้ว่าลูกดิ้นค่ะ ก่อน18วีค แค่รู้สึกตอดเบาๆ

บ้านนี้เริ่มตอดประมาณ16w แต่ดิ้นชัดๆประมาณ20w

ของเรา16ตอดแล้วแต่ยังไม่ดิ้นแรงแค่ตอดๆ

17+6คะ รับรุ้ถึงการเคลื่นไหวในท้อง

Super Mum

บ้านนี้ผนังท้องบาง ดิ้น 16-17 วีคค่ะ

บ้านนี้รู้สึกตอดๆตอน 18weeks. ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้รู้สึกตอดตอน20วีคคะ