8 ตอบกลับ

ลองผสมสูตรธรรมกับสูตรสำหรับผ่าคลอดอย่างละครึ่งดูสักเดือนสองเดือนก่อนคะ ลองดูก่อนกระเพาะน้องอาจจะยังรับการเปลี่ยนเเปลงแบบกะทันหันก้ได้คะ

แม่สนใจเจสซี่มัมไปลองมั้ยค่ะตอนนี้แม่เลิกกินแล้วค่ะเพราะน้ำนมล้นตู้แล้วแม่เหลือ1กล่องแม่อยากปล่อยต่อ

แหวะนมน่าจะน้องกินเยอะนะคะ ลองให้กินสักพักแล้วจับเรอจะทำให้เขาอิ่มไวรู้ปริมณที่ชัดเจนค่ะ

กินแล้วต้องจับเร่อทุกครั้งนะคะ ไม่งั้ลน้องจะแหวะนมคะ

อาจจะเป็นอาการโอเวอร์ฟีดดิ้งป่าวคะ กินนมเยอะเกินไป

+1 ค่ะ คิดเหมือนกันเลยว่า อาจจะโอเวอร์ฟีดมั้ย แม่ต้องลองปรับเวลาให้นมใหม่ แต่ละช่วงห่างกัน 2-3 ชม. ระหว่างให้นม กินได้สักครึ่งนึง ก็อุ้มพาดบ่าไล่ลมก่อน หลังกินเสร็จก็ด้วยค่ะ อุ้มตั้งๆสัก 15-20 นาที ค่อยนอนราบ แต่ถ้าทำทั้งหมดแล้วไม่ดีขึ้น ก็เปลี่ยนนม หรือปรึกษาหมอดีที่สุดค่ะ

เปลี่ยนกินนมเดินที่กินตอนแรกเลยค่ะ

ไม่จำเป็นต้องสูตรผ่าคลอดค่ะ

น้องกินเยอะเกินไปรึป่าวคะ