8 ตอบกลับ

ถ้าน้องกลับหัวแล้ว จะหน่วงๆช่วงล่าง หายใจโล่งขึ้น น้องจะถีบสูงอยู่แถวซี่โครงแม่ค่ะ บ้านนี้ซาวด์ตอน 27w กลับหัวลง ซาวด์30w หัวขึ้นมาอีกแล้ว อีแม่ทั้งแน่น ทั้งอึดอัด หายใจไม่สะดวกเลย

ตอนแรกมีคนบอกว่าเดี๋ยวน้องก็กลับขึ้นมาอีกแม่บ้านนี้ก็ไม่เชื่อ จนได้เจอกับตัวเองเลย😅

TapFluencer

บ้านนี้หน่วงท้อง น้องกลับหัวแล้วตั้งแต่ 30 สัปดาห์ ช่วงแรกๆจะไม่ชินเพราะเจ็บยันจิมิ เดินลำบาก เหนื่อยด้วย ตอนนี้ชิลแล้ว 🥹

TapFluencer

ถ้ากลับแล้วท้องจะลดต่ำลงหายใจโล่งขึ้นค่ะ ช่องว่างหน้าอกกับท้องจะเพิ่มขึ้น ฉี่บ่อยน่าจะปกติของแม่ท้องค่ะ

บ้านนี้กลับหัวตั้งแต่ 27 w หายใจลำบากมาก เวลานอนต้องหนุนหัวหนุนหลังให้สูงๆ

ทางนี้กลับหัวแล้วแต่ยังหายใจไม่ค่อยออกเหมือนกันค่ะ ท้องแรกเช่นกัน35 2ค่ะ

ของแม่ 35w ใกล้คลอดแล้ว น่าจะปกติที่หายใจไม่ค่อยออกจ้า น้องตัวโตคับท้องไปหมดแล้ว

TapFluencer

ไม่รู้สึกอะไรเลย แต่ไปซาวด์มาล่าสุด กลับหัวรอเรียบร้อย 33w

แม่นอนหันขวาไม่ได้เลยค่ะ ความรู้สึกเหมือนนอนทับลูก

เหมือนกันเลยค่ะ พอตะแคงขวาเขาจะดิ้นทันที กลัวไปทับเขาเหมือนกัน เขาอยู่แต่ทางขวา

Super Mum

ถ้ารู้สึกหน่วงๆท้องก็เป็นไปได้ว่ากลับแล้วค่ะ