13 ตอบกลับ

บ้านนี้น้องก็ขึ้นค่ะ แต่น้องเป็นผู้ชาย แม่ใส่แพมเพิสให้น้องตลอด ผื่นเลยขึ้น ตอนนี้แม่เปลี่ยนให้ใส่แค่ตอนกลางคืนค่ะ แล้วก็ทาบีแพนเทนดีขึ้นและหายแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ 🤙🏻

น่าจะแพ้แพมเพิสหรืออับชื้นตรงบริเวณนั้นนะคะ แนะนำแป้งโยคีก็ได้จ้าคุณแม่มาทาให้น้องก่อนใส่เพิส ช่วยลดผดผื่นได้ดีเลยคะ

ขอบคุณค่ะ🙏🏻

น่าจะผ้าอ้อม , สบู่อาบน้ำ, น้ำยาซักผ้า หรือยาปรับผ้านุ่ม หรือผดร้อนค่ะ จากที่แม่เคยไปหาหมอ หมอจะให้ทา ezera กับ bepanthen ค่ะ

น่าจะแพ้แพมเพิส นะคะ ถ้าแพ้น้ำยาซักผ้าและน้ำยาปรับผ้านุ่มน่าจะผื่นขึ้นทั้งตัว แต่นี่ขึ้นแค่จิมิน้อง

ขอบคุณค่ะ

น้องอาจจะอับชื้นจากแพมเพิส แม่ต้องคอยเปลี่ยนให้น้องบ่อยๆๆ

3 ชม.เปลี่ยนครั้ง เพราะเด็กผิวอ่อนอับชื้นมากไม่ดี

บ้านนี้เคยเป็น แพ้แพมเพิส กับน้ำยาซักผ้า

Super Mum

แพ้ อะไรรึป่าว แพมเพิส อับชื้นรึป่าวค่ะ

ทาบีเพนเธนเลยจ้าแม่ บ้านนี้ก็เคยเป็น

บีแพนเท็นค่ะ ใช้ดีค่ะลองดูนะค่ะ

บีแพนเทน เลยค่ะ ใช้ดีมาก