7 ตอบกลับ

VIP Member

จริงๆแล้วคุณหมอบอกว่า ไม่แนะนำให้ทานค่ะ เนื่องจากยาที่คุณหมอให้ทานนั้นเป็นการช่วยขับของเสียออกมาอยู่แล้ว ถ้าทานเข้าไปอาจจะตกเลือดได้ เชื่อคุณหมอดีกว่านะคะ

เชื่อ​หมอดีที่สุดค่ะ​ แต่บ้านนี้ท้องแรกก็กินนะคะ​ 11ขวด​ ตอนนั้นเด็กมากต้องทำตามผู้ใหญ่​ ย้อนเวลากลับไปได้จะไม่กินค่ะ​

อย่ากินเลยค่ะ น้ำคาวปลาจะออกมาเองตามธรรมชาติอยู่แล้ว เวลาคลอดเสร็จหมอจะใส่ยาให้มดลูกเข้าอู่อยู่แล้ว เชื่อหมอเถอะค่ะ

น้ำคาวปลาเดี๋ยวก็หมดไปตามธรรมชาติเองค่ะ ยิ่งกินยิ่งเสี่ยงต่อการเสียเลือดเพราะบางทีมันไปขับเอาเลือดดีๆออกด้วยค่ะ

ใครทำคลอดให้คะ 😅😅 เชื่อหมอดีกว่าค่ะ นี้ปี 2020 แล้ว

ระวังตกเลือดค่ะ

VIP Member

ระวังตกเลือดคะ