2 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันค่ะ เจ็บจนถอดเสื้อในเองไม่ได้ หมอให้ยานวดกับพารามาทาน เป็นเพราะตัวบวมขึ้นเพราะความดันสูง พอความดันลดตัวไม่บวมก็หายปวดค่ะ ต้องคุมอาหาร เพราะบ้านนี้เป็นทั้งความดัน ทั้งเบาหวานเลย

ก็ตามที่หมอแนะนำค่ะแม่ หมอบอกได้แค่พาราก็แค่พาราค่ะ บ้านนี้ก็ปวดไปทั้งตัว ปลายมือก็ชา หมอบอกเป็นปกติของคนท้องค่ะ 8 เดือนกว่าแล้วเหมือนกันค่ะ

แผลนแม่วางไว้ว่าจะคลอดเองค่ะ เพราะไม่ได้มีภาวะเสี่ยงอะไร ถ้าครบแล้วยังไม่มีอาการจะคลอด ค่อยว่ากันอีกทีค่ะ