2 ตอบกลับ

บ้านนี้ฝาก อนามัยใกล้บ้านค่ะ อนามัยจะส่งไปตรวจเลือดตรวจภาวะต่างๆที่โรงพยาบาลในอำเภอ ตรวจฟรีนะคะ แต่แม่ซาวและตรวจที่คลีนิคเองอีกเดือนละครั้งค่ะ เพราะโรงบาลจะไม่ซาวให้ ฝากครั้งแรกเอาแค่บัตรประชาชนไปยื่นค่ะ พาคุณพ่อไปด้วยนะคะ เผื่อได้ตรวจเลือดด้วยกันค่ะ

ขอบคุณมากๆคะ

ยินดีด้วยนะคะ อันดับแรกคุณแม่วางแผนฝากครรภ์ก่อนนะคะ เอาที่สะดวกใกล้บ้าน ถ้าฝากคลีนิคอย่าลืมปรึกษาคุณหมอเรื่อง รพ ที่จะคลอดด้วย เบื้องต้นคุณหมอจะให้โฟลิคมาทานวันละเม็ดนะคะ

ขอบคุณจ้า