11 ตอบกลับ

บ้านนี้ตอนไปตรวจ 28W น้องหนัก1100g.หมอบอกปกติตามเกณฑ์ค่ะ แต่แม่กลัวลูกจะนน.น้อยไปเหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ก็กลัวค่ะแม่ เลยบำรุงสะเต็มที่เลย ไม่คิดว่าน้องจะตัวใหญ่เกินเกณฑ์มากๆ😂รอบก่อนซาวด์ตอน20Wน้องตามมาตราฐานค่ะ

ตอนไปซาว 28w+1 น้ำหนักลูก 1280 g หมอบอกโตเกินอายุไป 2 วันค่ะ ของคุณแม่ 1,600 น่าจะน้ำหนักเกินเยอะนะคะ

ตกใจเลยค่ะ ตอนหมอซาวด์ออกมา😂 หมอไม่ว่าอะไรด้วยค่ะ อิแม่เลยงงเลย ว่าลูกเราใหญ่กว่าบ้านอื่นๆไหม😂

บ้านนี้ตอนไปตรวจ28วิคได้995กัมเองค่ะหมอบอกน้ำหนักน้องต่ำกว่าเกณฑ์อยู่คะ

นมจืดทานทุกวันค่ะแต่ผงข้าวยังไม่เคยทานคะกำลังสั่งนมแพะมาทานลองดูคะ

บ้านนี้30+4 น้องหนัก1,421กรัมเองค่ะแม่ แม่บำรุงอะไรค่ะ น้องหนักจัง

เหมือนกันเลยค่ะ แต่น้ำหนักน้องได้แค่นี้🥺

บ้านนี้1,100g 28วีคคะ ท้องเล็กมาก กลัว น.น.น้องจะไม่เพิ่มคะ

ขอบคุณคะ😊

บ้านนี้28w1270กรัม ตอนนี้30wเเล้วยังไม่รู้เลนค่ะ

ขอให้น้องแข็งแรงน้าคุณแม่❤️

น้ำหนักเกินค้าบบบบ แม๊กินอะไรไปบ้าง🤣🤣

แม่บำรุงพวกนมจืด นมตราหมี กับผงข้าวไรซ์เบอรี่กับผลไม้ค้าบแม่5555

ทางนี้29w น้องหนัก1455gเองค่ะ☺️

ขอให้น้องแข็งแรงๆน้าาคุณแม่❤️

บ้านนี้ 28+3 น้องหนัก 1383 กรัม ค่ะ

น้ำหนักดีมากเลยค่ะ น้องแข็งแรงน่าดูเลยค่ะแม่❤️

VIP Member

บ้านนี้ 1250 เองค่ะ

ขอให้น้องแข็งแรงๆน้าคุณแม่❤️