70 ตอบกลับ

บ้านนี้ท้อง2 ตอนนี้7wแล้วฝากครรภ์แล้วตรวจเลือดแล้วแต่หมอยังไม่ได้ซาวหรือฟังเสียงหัวใจให้เลยค่ะแค่คลำๆดูว่ายังไม่เจอและให้ยามาทานและนัดเดือนน่าก็กังวลเหมือนกันค่ะ

ซาวด์ผ่านช่องคลอดก้อเจอแต่ถุงเหมือนกันค่ะ น้องน่าจะยังเล็ก ไปเจออีกที 9 วีคเป็นแฝดเฉยเลยค่ะ รอบหน้าคุณแม่เจอน้องแน่นอนค่ะประมาณ8-9 วีค

ขอบคุณค่ะ น้องมาเองค่ะ ไม่มีกรรมพันธุ์เลยค่ะ แต่มีทีละคนน่าจะดีกว่านะคะ เสี่ยงน้อยกว่าค่ะแม่

ภาพนี้ 10 w ค่ะ ไปซาวด์ครั้งแรกตอน 6 วีค เห็นน้องเป็นก้อนเล็กๆค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ บำรุงเยอะๆเดี๋ยวได้เจอน้องค่ะ ตอนนี้แม่บ้านนี้อายุครรภ์ 16 w ค่ะ

ใจเย็นนะคะ.. เดียวน้องก็มาเราเจอประมาณ9สัปดา ซาวครั้งแรกประจำเดือนขาด3วันมีแต่ถุงตั้งครรภ์​ อีครั้งซาวตอน9สัปดาห์เจอหัวใจคะ

ตอนไปซาว7วีค คะ เจอเป็นตัวเล็กกับหัวใจแล้ว รอไปหาหมอวันที่16สิงหรอบ2คะ ตอนนี้ก็11จะ12วีคแล้วไม่รู้เลยว่าเท่าไหนแล้ว

ไปซาวด์ครั้งแรก 5 w ไม่เจอเจอแต่ถึงตั้งครรภ์ วันนี้ไปอีกรอบเจอ 10 Wค่ะ พึ่งไปซาวด์มาวันนี้เลย

บ้านนี้ตอน10วีคเจอเเค่ถุงการตั้งครรภ์ค่ะ เจอตัวน้องตอน11วีค เเม่ไม่ต้องกังวลนะคะ

รอสัก 3 เดือนนะคะ ถึงมั่นใจ ไม่ต้องกังวลนะคะ บำรุงไปเรื่อยๆให้น้องแข็งแรงค่ะ

บ้านนี้ เจอน้องตอน 7w 1d พอดีเลยค่ะ คุณหมอซาวผ่านช่องคลอดให้เห็นตัวเล็กเลยค่ะ

เจอตอน 10 วีคค่ะ 6 วีคเราก็ไม่เจอเหมือนกันค่ะ คุณแม่ไม่ต้องกังวลน้าา💕💕