7 ตอบกลับ

TapFluencer

ส่วนตัวนี่ก็เป็นค่ะ กังวลถามในแอฟ ในไลน์ ในกลุ่ม ว่าเรารุ้สึกลูกดิ้นน้อย 7เดือนแล้วยังแค่กระพรื่มเอง ด้วยความที่เราหน้าท้องหนาเพราะอวบและท้องแรก ตอนนี้จะเข้า8เดือนแล้วรู้สึกแล้วว่าเค้าดิ้นจากเบาๆ แรงขึ้น หน้าท้องเป็นคลื่นเหมือนของคนอื่นแล้ว ไม่ต้องเครียดนะคะ ☺️

25weekน้องจะเริ่มนอนเป็นเวลาแล้วค่ะแม่ แต่ดิ้นคนละเวลากับเรานะคะ ตอนดึกๆนี่ดิ้นดีมากๆค่ะ ดิ้นจนแม่ฉี่จะเล็ด แต่ถ้าไม่ดิ้นเลย แนะนำไปหาหมอดูอาการลูกนะคะ เผื่อลูกจะเป็นอะไรค่ะ❤️

ท้องแรกแม่อาจจะไม่ค่อยรุ้สึกน่ะคะท้องแม่อาจจะหนาด้วยน้องจะดิ้นสม่ำเสมอตอนอายุครรภ์28wค่ะ

ตอนนี้27วิคน้องดิ้นไม่เเรงมากค้ะดิ้นเบาเเต่น้องดิ้นนับได้กลายวันละ10กว่าครั้งได้ค้ะ

บ้านนี้ดิ้นเก่ง ดิ้นแรง จนนอนไม่ค่อยหลับเลยค่ะ

TapFluencer

ถ้าดิ้นน้อยกว่า 10 ครั้งต่อวันควรไปหาหมอนะคะ

บ้านนี้ค่ะท้องเเฝดด้วยน้องม่คอยดิ้น