11 ตอบกลับ

ย้ายเลยคะแม่ บ้านนี้ย้ายมาเอกชนจ่ายเป็นคลอสคะไปก็ครั้งละ1000จนถึงเก้าเดือนเลยเพราะมีประวัติฝากครรภ์จากคลีนิคมาแล้ว แถมถูกกว่าคลีนิคคะ ดูแลดูเหมือนกันไปคลีนิคไม่ต่ำกว่า1000+แค่ไปฟังผลตรวจนิดหน่อยกลับบ้านละ เลยตัดสินใจมาฝากที่ รพ.เอกชนมีสิทธิ์ ปกส.แต่ก็ต้องสำรองจ่ายเองคะ ทั้งฝากทั้งคลอดที่ รพ.เลย รายจ่ายประมาณ30000+คะ จบ.ครบที่เดียวเพราะเป็นเบาหวานแล้วรักษาที่รพ.ด้วยสะดวกหาหมอเบาและหมอสูติไปพร้อมๆกันคะ

บ้านนี้ย้ายมา3ที่แล้วค่ะ ฝากกับโรงบาลไม่ละเอียดเท่าคลีนิคแต่มันเสียตังเยอะพอควรแต่หมอดูแต่ดีค่ะ รอบที่3ย้านมาคลีนิค24w

ใช้แค่สมุดสีชมพูกับบัตรประชาชนค่ะ

ย้ายได้เลยค่ะคุณแม่ แค่ไปคลีนิคหรือโรงพยาบาลที่เราจะย้าย และไปแจ้งเขาว่ามาขอย้ายการฝากครรภ์ค่ะ

ถือประวัติการฝากครรภ์ไปคลีนิคใหม่ได้เลยค่ะ ท้องกว่าจะคลอดเลือกหมอที่ถูกจริตกับเราดีกว่าค่ะ

ย้ายได้เลยค่ะ เราก็ย้าย บอกที่ใหม่ว่าจะเปลี่ยนมาเป็นหมอคนใหม่ เค้าก็รับเลยค่ะ เราย้ายตอน 16w

ย้ายได้เลยค่ะขอข้อมูลจากคลินิกเดิมเราย้ายจากชลบุรีมาร้อยเอ็ด ตอนนี้ได้หมอดีมากๆเลย

เราย้ายมา3คลีนิคแล้วคะ ไปได้เลยไม่ต้องบอกอะไร ที่ไหม่เขาก็ไม่ได้ถามอะไรนะคะ😁

ย้ายได้เลยค่ะ เราย้ายตอนได้7เดือนคลีนิคที่ฝากถูกและดีมากเสียครั้งละ300เอง😅

โรงบาลเอกชนเสียค่าคลอดแพงไหมค่ะใครรู้บ้าง..บอกทีค่ะ...ขอบคุนค่ะ

ฝากพิเศษก็หลักหมื่นค่ะรวมคลอด

ย้ายได้เลยจ้าแม่ บ้านนี้ย้ายมา2ที่แล้ว