16 ตอบกลับ

ช่วงแรกๆก่อนฝาก ลองไปซาวด์ รพ.ที่เราสนใจดู ว่าหมอโอเคมั้ย แล้วค่อยตัดสินใจฝากค่ะ เราซาวด์ตอน 5วีค กับ8วีค ที่ รพ.ต่างกัน พอ 12วีค ตัดสินใจไปฝากที่คลีนิคยาวเลยค่ะค่ะ

ค่ะแม่ ขอบคุณคำเเนะนำค่ะ

รู้ว่าท้องก็ไปฝากเลยจะดีมากๆค่ะจะทานยาทานวิตามินบำรุงค่ะ ท้องแรกฝาก3เดือนน้องได้5เดือนก็ไม่อยู่แล้วคงเป็นเพราะแม่ไม่ได้ทานอะไรเลยกินแต่นม

ค่ะแม่ ขอบคุณคำเเนะนะคะ

ตรวจเจอตอน​ 8สัปดาห์ก็ไปฝากครรภกับคุณหมอเลยค่ะ​ จะได้ยาบำรุงมาทานเพื่อตัวน้อยค่ะ

ฝากได้เลยค่ะ​ ยิ่งฝากเร็วยิ่งดีกับเจ้าตัวน้อยค่ะ​ เราจะได้รีบบำรุงเจ้าตัวน้อยไวๆ

แม่ฝากตอน13w+5dค่ะไม่รู้ว่าตัวเองท้อง แต่ถ้าแม่ท้องฝากไวยิ่งดีค่ะ

ค่ะแม่ไปฝากได้เลยค่ะ

หนูไปฝากตอนได้5เดือนกว่าพอหมอซาวหมอบอกว่าน้องกลับหัวแล้วนะ

รู้เลยค่ะแต่ไม่ค่อยแน่ใจค่ะ

พอรู้ว่าท้องก็ไปฝากครรภ์ได้เลยค่ะ หมอจะได้ให้ยาบำรุงมาทาน

TapFluencer

ฝากตอน6wยังไม่เห็นตัวน้องเลย

ยังไม่รู้เลยค่า ต้องรอหมอนัดอีกทีค่า

เราทราบแล้วก็ไปฝากได้เลยจ้า

ฝากตอน13+6วีคค่ะ

8 สัปดาห์ค่ะ