88 ตอบกลับ

อายุครรค์ ยังน้อย คะแม่ อาจจะยังไม่เห็น รออีกสัก 1-2สัปดาห์ ค่อยไปซาว์ อีกทีนะคะ บางคน ก็เจอ ตังแต่ 8สัปดาห์ อันนี้ก็แล้วแต่ คนคะ เดี๋ยวก็เจอน้องคะ ✌✌

เมื่อต้นกุมภา 6W เจอแต่ถุงไม่เจอตัวอ่อน ตรวจอีกที 8 W ก็ไม่เจอ สรุปหมอบอกท้องลมค่ะ ตัดสินใจขูดมดลูก จะได้เริ่มต้นมีใหม่เร็ว ตอนนี้ท้องใหม่ได้ 12W แล้วค่ะ

11+3 w หมอก็ไม่เจอน้องค่ะ ตรวจหน้าท้องไม่ใช่ภายในรอตรวจอีกสามอาทิตย์เหมือนกันค่ะ กังวลเพราะนี่ก็ 11 วีคแล้ว ไม่เจอก็รู้สึกห่วงลูกค่ะ

สู้ๆนะคะ รอตรวจอีก2อาทิตย์เหมือนกันคะ

บ้านนี้9week. ค่ะ เห็นหัวใจแล้วนะค่ะ😍❤️ #ตรวจซาวผ่านช่องคลอดค่ะ น้องเคลื่อนไหวแล้วด้วยค่ะ แต่คุณแม่ยังจะไม่รู้สึกนะค่ะ 🥰

VIP Member

บ้านนี้ไปอัลตราซาวด์ตอน 6สัปดาห์ หมอก็ไม่ได้บอกอะไรค่ะ แค่บอกว่ามีถุงตั้งครรภ์ แล้วก็วัดความยามเฉยๆ ไม่ต้องกังวลนะคะแม่

เราเจอตอน 7w ค่ะ ไม่ต้องกังวลนะคะ ตอนหมอจะซาวน์ผ่านหน้าท้องให้เรา ยังบอกเลยค่ะว่าจะเห็นไหม เพราะน้องยังเล็กมาก

VIP Member

ไปตรวจตอน7wกะจะฝากครรภ์เลย แต่ไม่เจอเหมือนกันค่ะ 9wไปอีกทีถึงเจอค่ะ เป็นกังวลเหมือนกันทีแรก เพราะรอมาเป็นปี 😊

7 สัปดาห์เหมือนกันเลยค่ะหมอที่ฝากท้องยังไม่ซาวด์ให้ ว่าจะไปซาวด์เองที่คลีนิกเหมือนกันค่ะ #ท้องแรกเหมือนกันค่ะ

เค้าซาวด์เองที่คลินิก ทั้งท้องและช่องคลอด

บ้านนี้ตอน 6w ยังไม่เจอตัวอ่อนเจอแต่ถุงตั้งครรภ์ มาเจอตอน 9w ตอนนี้ได้ 32w แล้วค่ะ คุณแม่ไม่ต้องเครียดนะคะ

บ้านนี้อัลตราซาวด์ผ่านช่องคลอด 6w เจอตัวได้ยินเสียงหัวใจแล้วนะ ฝากโรงบาลเอกชน ลองเปลี่ยนหมอดูนะคะ