41 ตอบกลับ

อาจจะเป็นที่ยาค่ะ ลองปรึกษาหมอคุมแบบอื่นมั้ยคะ. ของแม่คุมแบบไม่ใช้ยาฝังยากิน ปั๊มนมให้น้องด้วย ก็น้ำหนักลงนะคะ ก่อนท้อง45 หลังคลอด55 ตอนนี้น้อง8เดือนแม่เหลือ41แล้ว (เท่าตอนสาวๆ) แต่ก็กินวิตตามินเสริมและไม่ได้อ่อนเพลียไม่มีแรงเลยว่ายังปกติอยู่ค่ะ ลองสังเกตุอาการตัวเองควบคู่ไปด้วยค่ะ ถ้าเพลียเหนื่อยไม่ค่อยมีแรงแนะนำให้ปรึกษาหมอค่ะ

ขอบคุณค่ะ เดือนนี้แฟนจะพาไปเอาเข็มออกค่ะ

เป็นเพราะให้นมค่ะหลังให้นมก็จะกลับมาหุ่นเท่าเดิมหรือมากกว่าเดิมค่ะและถ้าอ้วนกว่าเดิมลดยากมากค่ะ เราท้องแรกหนักก่อนท้องนน.48หลังคลอดเหลือ45สูง160ผอมมากๆอยากอ้วนสรุปท้อง2ก่อนท้องนน.64 ตอนนี้หลังคลอดเราเน้นให้นมลงมาเหลือ 52อยากผอมอีกค่ะเข็ดกับความอ้วนมากๆ

ฝังเข็ม3ปี เลี้ยงนมแม่ล้วนเหมือนกันค่ะ ตอนท้องหนัก74 หลังคลอดเหลือ62 สำหรับคนที่ฝังเข็มอาจมีผลดีและผลเสียสำหรับบางคนค่ะ บางคนอ้วนน้ำหนักขึ้นเยอะผิวดำผิดปกติ บางคนก็ผอมน้ำหนักลดเยอะค่ะ แล้วที่ลดมากๆนี่ก็คือลูกกินนมแม่ด้วยค่ะ

ยาคุมกำเนิดแบบฝังเข็มค่ะ

บ้านนี้ฝั่งน้ำหนักก่อนท้อง 44 ตอนนี้หลังคลอดก็ 44 เกือบ 45ค่ะ แต่เป็นประจำเดือนไม่หยุดเรยพอน้ำคาวปลาหมดประจำเดือนก็มาตลอดเลยค่ะเหนื่อยมากกับการใส่ผ้าอนามัยลำคาญมากๆค่ะแม่บ้านไหนฝั่งเข็มแล้วเป็นประจำเดือนกี่เดือนกันค่ะ

บ้านนี้ก็ผอมมากเหมือนกันอยากเพิ่มน้ำหนักค่ะกินข้าวเยอะมากแต่น้ำหนักไม่เพิ่มเลยก่อนท้องน้ำหนัก 56ตอนนี้น้ำหนัก 45 น้อง 9เดือนแล้วน้องกินนมแม่น้องแพ้นมวัวด้วยแม่เลยกินอาหารที่ทำจากนมวัวไม่ได้ ท้องแรกเหมือนกันค่ะ

อยากสอบถามหน่อยคะ ถ้าเราเคยฉีดยาคุมแล้วอ้วน ถ้าเปลี่ยนมาเป็นฝังยาคุมเราจะอ้วนรึป่าวคะ ถ้าคลอดน้องมาแล้วฝังยาคุมกับให้นมลูกด้วยจะผอมไหมรึว่าอ้วนคะแม่ๆ

TapFluencer

เราก่อนท้อง45ท้อง65คลอดเองให้นมลูกกินน้ำร้อนลงเร็วมากลูก4เดือนเหลือ44 นน.ลูกก็ลงน้อย นน.แม่ก็น้อย เลยหยุดให้นมลูกให้ลูกกินนมผงแทน ตอนนี้ตูดก็แบนนมก็แบน

อีกอย่างเราเองก้อฝังเข็มเหมือนกาน น้ำหนักยังคงที่และกินเยอะแต่ม่อ้วนเหมืนเดิมค่ะ

เหมือนเห็นตัวเองเลยค่ะ😂😂😂 ก่อนท้อง52เหมือนกันค่ะ หลังคลอดช่วงเลี้ยงน้องเหลือ45ค่ะ ค่อยๆกินค่อยๆเพิ่มน้ำหนักไปค่ะ ตอนนี้หนัก46แล้วค่ะ สู้ๆนะคะ

บ้านนี้ก่อนท้อง51ตอนท้องหนัก63หลังคลอด1เดือนถึง2ลดลงมาเท่าเดีตอนนี้น้องได้ขวบกว่าแม่หนัก57.9กิโลอยากลดแต่ขี้เกียดออกกำลังกายค่ะ

ต้องหายาบำรุงคะ ช่วยกระตุ้นการกินอาหาร งดเหล้าบุหรี่ ออกกำลังกายบ้าง นอนให้เพียงพอ เน้นกินจุกจิกคะ กินเรื่อยๆ เด๋วก็อ้วนขึ้นคะ

ขอบคุณค่ะ