95 ตอบกลับ

กำหนด20 พฤศจิกาค่ะ นอนยากมาก ตอนกลางวันนั่งทำงานตอนกลางคืนนึกว่าใครเอาค้อนมาทุบร่างปวดมากๆค่ะ เปลี่ยนท่าพลิกตัวแต่ละทีทรมานมากแม่ #ท้องเเรกทีมลุกชายจ้า 💕

20พ.ย.เหมือนกันเลยจร้าตอนนี้คือนอนท่าไหนก็ไม่สบายตัวเหนื่อยมาก

หนูกำหนดคลอด 7 พฤศจิกายนค่ะ ตรงกับวันเกิดตัวเองด้วย 🤣 แต่ก็อาจจะมีเลื่อนคลอดก็เป็นได้ค่ะ #ท้องแรกค่ะ

7พยเหมือนกันจ้าแต่อาจมีเลื่อนเหมือนกัน

บ้านนี้กำหนดคลอด1พฤศจิกา66ค่ะ เเต่เเม่คิดว่าน่าจะย้ายทีมมาประมาณกลางๆตุลาค่ะ #ท้องลูกชายคนเเรก

ของหนูก็กำหนด1พย. #ลูกชายคนแรกท้องแรกค่าา แต่แอบคิดว่าน่าจะย้ายไปทีมตุลาก่อนแน่เลย😆

บ้านนี้11 พฤศจิกายน66คะยังไม่รุ้เลยจะคลอดเองหรือผ่าดีท้องเเรกคะรุ้สึกกลัวๆ😁

กำหนดคลอด 30 พ.ย. แต่เลือกวันผ่า 16 พ.ย. ค่า รอลุ้นว่าน้องอยากออกก่อนไหม🤟🏻

2พ.ย 37+3 วีค อยากออกแล้วอึดอัดมากคะมีแต่ท้องแข็งแต่ไม่เจ็บท้องสักที

บ้านนี้กำหนด ผ่า1พ.ย.66ค่ะ #ท้องที่ 2 แต่ไม่แน่อาจจะได้ผ่าก่อนกำหนดค่ะ

บ้านนี้ก็เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ 8พฤศจิค่ะ ตอนนี้ปวดซี่โครงมาก 😂 #ท้องแรก เหมือนกันเลยค่ะ

บ้านนี้9พ.ย ค่ะ 36+3w มีอาการหนวงและปั้นและเหมือนจะเจ็บเตือนแล้วจ้า

บ้านนี้10พ.ย36+2มีอาการเดียวกันกับแม่เลยค่ะ

ทีม 26 พฤศจิกายนคะ ☺️ ตอนนี้แม่ 25 week 5 day แล้วคร่า #ท้องแรก #ลูกสาว