3 ตอบกลับ

ปกติถ้าอายุครรภ์น้อยๆ ทาง รพ จะสอดกล้องดูเลยนะแม่ ยังไงก็เจอถุงตั้งครรภ์หรือตัวอ่อนค่ะถ้าเกิดท้องจริงๆ เพราะซาวจะมองเห็นน้องไม่ชัดค่ะ

วันที่ไปหนูไปช่วง5-6โมงเย็นแล้วค่ะ หมอไม่ได้อันตราซาวแบบสอดในช่องคลอดไห้ค่ะ อันตราซาวแบบธรรมดาไห้ค่ะ หมอบอกว่าอาจจะครรภ์อ่อนๆไม่หน้าจะถึง9สัปดาห์ นัดอีกทีวันที่30นี้ค่ะแม่

9w4d ถ้าซาวด์ทางช่องตลอดต้องเจอน้องละค่ะ บ้านนี้ไปฝากท้องตอน 6w คุณหมอนัดซาวด์ ตอน 9w คุณหมอบอกว่า 9w ยังไงก็ต้องเจอ ถ้าไม่เจอคือท้องลมค่ะ

หมอนัดซาวช่องคลอดวันที่30ค่ะ

Super Mum

9 สัปดาห์ 2 เดือนกว่าแล้วนะค่ะ อัลตร้าซาวด์น่าจะเจอน๊า แม่ลองไปซาวด์ที่คลินิคสูติดูอีกทีค่า

ช่วงนี้คลินิกปิดหมดเลยค่ะแม่ ต้องรอไปโรงพยาบาลอย่างเดียวเลย ตอนนี้กังวลกลัวว่าจะเสียน้องไปอีก นี้ท้อง3แล้วค่ะ ท้อง1ได้แฟดก็หลุดตอน8สัปดาห์หมอก็หาน้องไม่เจอ มาเจอตอนอันตราซาวดูตอนน้องจะหลุดแล้ว ท้อง2เป็นท้องลมค่ะ ท้องนี้เลยกังวลนิดหน่อยค่ะ หมอนัดอีกที่วันที่30นี้ค่ะ ตอนนี้ก็พยายามบำรุงตามที่หมอแนะนำมา