8 ตอบกลับ

VIP Member

ทานไม่ได้นะคะแม่ เสี่ยงมากติดเชื้อมากค่ะ ทารกที่ติดเชื้อชนิดนี้ขณะอยู่ในครรภ์จะไม่แสดงอาการใด ๆ แต่อาจมีภาวะตาบอดหรือบกพร่องทางสติปัญญาได้ในภายหลัง

แล้วถ้าเผลอกินไปแล้วจะเป็นอะไรไหมคะตอนนั้นที่กินท้องได้ประมาณ2เดือนกว่าๆแต่กินไม่เยอะนะคะกังวลมากเลยค่ะ😣

ทานไม่ได้นะคะ ของดิบ ซีอิ๊วหมักดอง อดทนไว้ก่อนนะคะคุณแม่ ถ้าอยากทานเอากุ้งไปทำให้สุกก่อนทานนะคะ สู้ๆค่ะ✌🏻

TapFluencer

อดทนก่อนค้าา อีกแค่นิดเดียวเองนี่ก็8เดือนแล้ว คลอดมาค่อยกิน

งดอาหารที่ปรุงไม่สุกดีกว่านะคะ 🙂

ของดิบควรงดนะคะ

VIP Member

งดดีกว่าค่ะ

อดทนก่อนค่ะ