13 ตอบกลับ

VIP Member

ส่วนตัวคลอดง่ายนะคะ ตื่นมาปวดท้อง เตรียมตัวไป รพ. พอถึงนอนรอปากมดลูกเปิดไม่ถึง ชม. เสื้อยังไม่ได้เปลี่ยนเลยค่ะ พยาบาลต้องมาช่วยเปลี่ยน เข้าห้องคลอดเบ่ง3ทีเองค่ะ

บ้านนี้ ไป รพ.ตอน8โมง นอนรอจน12:40. ปวดมาก+ปากมดลูกเปิด9เซ็นแล้ว หมอเข็นเข้าห้องคลอดเลย คลอดตอน13:25 แทบไม่มีแรงเบ่งเลยค่ะ หมอต้องช่วยกดท้อง 😂

แต่ละคนไม่เหมือนกัน เราจะเอาการคลอดของแต่ละคนมาเทียบเราไม่ได้กันจ้ะแม่ บางคนไม่ถึงรพ.ก็ออกแล้ว อย่างเรา8ชม.กว่าจะออก

บ้านนี้ปวดท้องวันที่17พ.ย. ตอนเย็น คลอดอีกทีเที่ยงคืน17วันที่19พ.ย. ปวดท้องนานแต่คลอดจริงๆเบ่ง3ทีออกเลยจ้า

ขอบคุณมากค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ปวดนาน แต่คลอดง่ายค่ะ ท้อง2ไม่ปวดและคลอดง่ายมาก ตอนนี้ท้อง3ขอให้คลอดง่ายๆเหมือนท้อง2🙂

เราปวดท้อง14ช.ม แต่ถึงเวลาคลอด เบ่ง3ทีก็คลอดแล้วจ้า เเต่เจ็บท้องก่อนคลอดทรมานมาก

แล้วแต่ร่างกายคนค่ะ บางคนปวดนานเป็น7-8 ชม.บางคนปวดแปปเดียวค่า

รอให้ปากมดลูกเปิด รอจนค่อนวัน เข้าห้องคลอด20นาที ก็คลอดค่ะ

แล้วแต่บางคนคะ ของแม่ปวดนานมาก แต่คลอดง่ายคะ

เเล้วเเต่คนเลยค่ะ ไม่เหมือนกันทุกคนนะคะ