14 ตอบกลับ

บ้านนี้เดาเล่นๆกับสามีดูค่ะ อ่านเจอมาคนโบราณเค้าทำกันค่ะ ใช้มือข้างซ้ายนิ้วชี้กับนิ้วโป้ง2นิ้วนะคะไปหยิบข้าวสาร1หยิบ เเล้วลองเอามานับค่ะ ได้เลขคู่จะได้ลูกสาว เลขคี่ จะได้ลูกชายค่ะ. บ้านนี้นับได้เลขคู่ ซาวด์ออกมาก็ได้ลูกสาวสมใจเลยค่ะ ไม่รู้ว่าฟลุ๊ครึเปล่านะคะ ลองดูขำๆค่ะ

เล่นขำๆนะคะถ้าตรงก็คงบังเอิญมากกว่าค่ะ😊 เพราะอย่างน้อยๆก็มีอะไรไห้เดาเล่นกันสนุกๆตอนตั้งท้องค่ะเเม่ๆ

Super Mum

บ้านนี้ดูจากสะดือแม่ค่ะ ถ้าสะดือจุ่นจะเป็นเด็กผู้ชาย ถ้าสะดือโบ๋จะเป็นเด็กผู้หญิงค่ะ แต่สามารถดูจากลักษณะท้องของแม่ได้นะคะ ถ้าท้องแหลมจะเป็นเด็กผู้ชาย ถ้าท้องกลมจะเป็นเด็กผู้หญิงค่ะ ของบ้านนี้แม่สะดือจุ่น และท้องแหลม ได้เด็กผู้ชายค่ะ

ท้องเเหลม ได้ลูกสาว

ดูจากการเปลี่ยนแปลงของร่างกาย และลักษณะท้องค่ะ หน้าสวย ผิวสวย ผู้หญิง / หน้ามีสิว ฝ้า คอดำ สิวตามตัว ผู้ชายค่ะ ท้องกลม ผู้หญิง /ท้องแหลม ผู้ชาย

หน้ามีสิว/ท้องเเหลม ได้ผู้หญิงค่ะ

บ้านนี้หน้าใสขึ้น กินแต่ของหวาน มีคนทักตลอดว่าได้ผู้หญิง พอไปซาวด์ดูก็ได้ผู้หญิงจริงๆค่ะ

ต้องไปซาวดูค่ะชัวร์สุด เหมือนที่บ้านเราคิดว่าได้ ช.แน่ๆ พอไปซาวได้ ญ. ค่ะ ตอนนี้ 33week

เดาไม่ได้หรอกค่ะบางคนบอก ผช ก็เป็น ผญ บางคนบอก ผญ ก็เป็น ผช หาหมอซาวด์ดูค่ะ

ไม่เดาไม่รอลุ้นเลยจ้า ถึงเวลาดูได้แม่รีบไปซาวด์อย่างไวเลย 😁😁

บ้านนี้รอซาววันอังคารคะ 22วีคแล้ว รอลุ้นคะ55

จากสะดือค่ะถ้าสะดวกคว่ำแสดงว่าได้ลูกชาย

Super Mum

เดาอล้วให้ชัวร์คงจะยากค่ะแม่ ต้องซาวด์