7 ตอบกลับ

น่าจะแล้วแต่คนนะคะ บ้านนี้ลงเร็วมาก ตั้งแต่31w เดินทีหน่วงมากเลย ตอนนี้33w ลุ้นทุกวัน ภาวนาให้อีกเดือนนึงค่อยออก เพราะท้องแข็งบ่อย กำหนดคลอด23ตุลา ตอนนี้เดินจะไม่ไหวแล้วจ้า

แม่ลองเล่นโยคะคนท้องดูนะคะ เผื่อได้ผล

คุณแม่น่าจะกำหนดคลอดวันที่ 5 ตุลาไม่ใช่เหรอคะ ทำไมต้องคลอดเดือนนี้ละคะ มีเวลาอีกพักใหญ่ ใจเย็นๆค่ะ

งั้นต้องลุ้นแล้วค่ะคุณแม่ ✌✌

บ้านนี้ตอนใกล้คลอดไม่รู้สึกว่าท้องลดลงเลยค่ะ จะถึงวันคลอดแล้วแม่ยังไปขึ้นเขาอยู่เลยค่ะ😄😄

VIP Member

น้องจะเริ่มค่อยๆกลับหัวเองคะแม่ อยุ่ที่ว่าจะช้าจะเร้วคะ

ของเรา 35 w 3 d ยังไม่กลับหัวเลย กังวัลเหมือนกันกลัวได้ผ่า

จร้า ขอบคุณนะ

แม่กำหนดคลอดวันไหนค่ะ

Aumi slowlife

บ้านนี้น้องกลับหัวแต่ไม่ลงเชิงกรานค่ะเป็นแบบนี้จน37วีค พอเราย้ายโรงบาลกลับต่างจังหวัดเพื่อที่จะผ่าโรงพยาบาลใกล้บ้าน หมอซาวน์ดูอีกที่ก่อนนัดวันผ่า น้องกลับหัวลงอุ้งเชิงกรานแล้วค่ะ ดีใจมาก ตอนนี้ก็นอคลอดตามกำหนดเลยค่ะ 20ก.ยนี้