3 ตอบกลับ

VIP Member

ปกติคอหนาเสี่ยงดาวน์ซินโดรมอยู่แล้วค่ะ ถ้าแม่อายุครรภ์ไม่เกิน 20 week ยังตรวจได้อยู่ค่ะ ถ้าเกินนี้ตรวจไม่ได้ ส่วนความดันแม่ต้องให้คุณหมอประเมินและจ่ายยามาทาน ต้องใกล้ชิดหมอมากๆ การดูแลตัวเองก็... 1.ควบคุมน้ำหนักตัว ... 2.รับประทานอาหารที่ไม่เค็มจัด ... 3.งดการดื่มแอลกอฮอล์ ... 4.งดสูบบุหรี่ ... 5.พักผ่อนให้เพียงพอ ... 6.ออกกำลังกายเป็นประจำ ...

ขอบคุณค่ะ😊😊

ควรตรวจค่ะคุณแม่ ส่วนความดันสูง ช่วงนี้ควรพักผ่อนมาก ๆ และพยายามไม่เครียดค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ😊😊

สรุปเป็นมั้ยค่ะวันนี้เราตรวจเจอเหมือนกัน

ดีใจด้วยนะค่ะ🥰🥰