9 ตอบกลับ

เป็นผลข้างเคียงของการฝังยาคุมค่ะอาการแต่ล่ะคนไม่เหมือนกันค่ะเราเคยฝังแบบ5ปี จากประสบการ์ณที่เคยฝังมาเรามีประจำเดือนทุกวันมากระปริกระปอยน้ำหนักลดหน้าเป็นสิวกินเยอะเวียนหัวหน้ามืดเป็นแบบนี้มาตลอดจนเข้าปีที่4เราไม่ไหวเลยไปเอาเข็มออกค่ะ

ไม่หน้าท้องหน้าจะเป็นอาการแพ้เล็กน้อยนนะ เราเคยฝังสามปีประจำเดือนมาทั้งสามปีมีปีสสุดท้ายที่ยยาคุมจะหมดอายุประจำเดือนหาย

เป็นจากการฝังเข็ม หน้ามืดหน้าจะเป็นที่ปจดมาน้อยค่ะ เด็กที่บ้านฝังเข็ม ปจดบางเดือนมาทั้งเดือน บางครั้งก็หายไป2-3เดือนไม่มา

เกี่ยวกับตัวยาด้วยค่ะ ทางนี้ก้เคยฝั้งยาคุม5ปี มีน่ามึนปวดหัว ประจำเดือนก้ไม่มาเเต่ก้นานคครั้งค่ะ ไม่ต้องกังวนนะค่ะ

เราฝังเข็มมา3ปี ประจำเดือนไม่มา3ปี ไม่น่าห่วงนะคะ ถ้าไม่แน่ใจ ตรวจเช็คดูนะคะ

TapFluencer

ไม่มีการคุมแบบไหนที่จะไม่ท้องค่ะ การคุมแต่ละแบบคุมได้%ไม่เท่ากัน

เค้าเป็นบ่อยเลยตัวเอง

อยากมั่นใจตรวจเลยค่ะ

อาจจะนะคะ