29 ตอบกลับ

ถ้าลูกโตตามเกณฑ์ก็โอเคแล้วค่า ตอนท้องดูไม่ค่อยออกเหมือนกันค่า เราคลอดตอน 36+3 ท้องก็ยังดูเล็กอยู่แต่น้องก็ออกมาแข็งแรงดีค่าถึงจะตัวเล็กเพราะคลอดก่อนเวลา อย่าคิดมากนะค้า ^^

แม่ไม่ต้องไปสนใจหรอกค่ะ ขอแค่ นน.น้องตามเกณฑ์ก็พอ ใครทักเราท้องเล็กเราชอบบอกว่าก็แม่ตัวเท่านี้ จะให้ท้องโตแค่ไหน มันก็ตามโครงสร้างร่างกายแหล่ะ ไม่มีใครทักซ้ำเลยค่ะ 🤣

ขอบคุณนะคะ❤️

เค้าก็ก็กำลังจะเข้า5เดือนค่ะ ลุงหมอบอดว่าคุณแม่ท้องเล็กมากๆ นัดซาวด์วันที่5นี้ ลุ้นมากว่าลูกจะแข็งแรงไหม🙏

ดีแล้วแม่ ขอแค่น้ำหนักลูกตามเกณฑ์ก็พอค่ะ เรานี่อยากให้ท้องเล็กๆสรุปใหญ่เป็นแม่หมีเลยเซงมาก55555

หนูก็5เดือนท้องเล็กเหมือนกันคร่าา หรือหนูตัวเล็กหรือเปล่าคะ กังวลเหมือนกันคร่าา

ไม่ต้องกังวลนะคะแม่บ้านนี้4เดือนท้องเล็กเหมือนกันค่ะขอแค่น้ำหนักน้องตามเกณฑ์ก็พอค่ะ

เล็กเหมือนกันจ้า ท้องแบนราบเลยจ้า ขนาดท้อง 3 5 เดือนแล้วแต่ดิ้นกระจายเลยจ้า 💜

TapFluencer

เป็นคนท้องเล็กเหมือนกันค่ะ ท้องแรก ตอนนี้คลอดน้องแข็งแรงดีค่ะ นน.ก็ดีค่ะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะแม่ ใจชื้นขี้นมาเลย😊

บ้านนี้8เดือนเเล้ว บางคนยังดูไม่ออกเลยแต่น้องนำ้หนักตามเกินดิ้นเก่งมากค่ะ

ท้อง5เดือนเหมือนกันค่ะ ท้องเล็กมากเพราะแม่เป็นคนตัวเล็กด้วย