24 ตอบกลับ

ไม่ต้องกังวลนะคะ ตอนเราเริ่มท้องแรกๆทุกอย่างคือแบนราบไปหมดเลย นึกว่าไม่ได้ท้อง ตอนนี้เราได้ 21w+5d ท้องออกแล้วค่ะ ร่างกายและหน้าท้องของแต่ละคนไม่เหมือนกันค่ะ ถ้าเกณฑ์น้ำหนักลูกดีก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ

ท้องแรกท้องส่วไม่มีหน้าท้องเป็นเรื่องปกติค่ะ อย้าพึ่งเครียดไปหาหมอตรวจต่อเนื่องไม่น่ามีปัญหา เค้าเรียกท้องหมาค่ะ แต่ระวังเรื่องท้องแตกลายแค่นั้นเลย

เหมือนกันค่ะ ตอนท้องแรกๆท้องไม่ออกเลย พอเข้า 7 เดือนแค่นั้นแหละค่ะ ท้องออกเลยคนอื่นถึงรู้ว่าท้อง 🙂 ถ้าน้ำหนักเด็กตามเกณฑ์ก็ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

ท้องแรกส่วนใหญ่ไม่ออกค่ะ บ้านนี้24+2 แล้ว ส่วนใหญ่ก้อทักว่าท้องเล็กค่ะ แต่ตัวเล็กน้ำหนักตัวปกติค่ะ

ใจเย็นๆค่ะ ประมาณ 7-8 เดือนท้องโตก็จะบ่นอีกแบบ เพราะท้องโตไวมากจนอึดอัดและปวดหลัง 😂

ท้องแรกเหมือนกันค่ะไม่มีใครรู้ว่าท้องค่ะ เขามารู้ตอน8-9เดือนแล้วค่ะ😆😆

VIP Member

เราเริ่มมาออกตอน28สัปดาห์ค่ะ น้องก็น้ำหนักน้อยกว่าเกณฑ์นิดหน่อย

ใช่ค่ะตอนนี้ท้องได้17สัปดาห์แล้วค่ะท้องยังไม่โตและแบนราบค่ะ

ปกติคะ จะออกช่วง 4เดือนขึ้นไป แต่ก้อแล้วแต่งร่างกายคนเราด้วย

เราก็18+2w แต่ท้องที่2 ท้องก็ไม่ใหญ่นะ คนไม่รู้ก็ดูไม่ออก