23 ตอบกลับ

บ้านนี้ฝากคลีนิคไปฝากรอบเเรกเสีย2800 หมอนัดรอบ2 เสียแค่ค่ายา600เพราะไม่ได้ฉีดยาหรือฉีดอะไร รอบ3-4-5-6 ก็ เสียประมาณ รอบ3เสียอาทิตละ600เพราะต้องฉีดยา3เข็ม3อาทิต รอบ4 เสียค่าหาหมอประมาน600รอบ5เสียค่ายา500 นี้จะนัดรอบที่6อันตราซาวด์ด้วยเตรียเงินไปประมาณ3,000กว่าบาท ของเรา6เดือนแล้วรวทค่าใช้จ่ายที่เสียไป จะเข้า2หมื่นแล้ว อันนี้ที่บอกคืออันที่เสียคร้าวๆนะคะ

แต่ละคลีนิคจะเสียไม่เหมือนกันคะ

ประมาณ 2,500 บาทค่ะ พาสามีไปด้วยนะคะไปช่วงอายุครรภ์ประมาณ 7 สัปดาห์ เราไปตอน 5 สัปดาห์คุณหมอยังไม่รับฝากเพราะอัลตร้าซาวด์ยังไม่เจอตัวน้องค่ะ หมอนัดไปอีกทีตอน 7 สัปดาห์ อัลตร้าซาวด์เจอน้องพร้อมกับเสียงหัวใจเต้นคุณหมอถึงรับฝากครรภ์ จะมีเจาะเลือดเรา+สามี ค่าตรวจอัลตร้าซาวด์ ค่ายา ประมาณนี้ค่ะ

ราคาคลีนิกเเต่ละที่ไม่เท่ากัน บ้านนี้ฝากครั้งเเรก 2000 -เจาะเลือด ซาวด์ ยาบำรุง ครั้งที่ 2 1200 -ยาบำรุง ซาวด์ ครั้งที่ 3 1500 -ยาบำรุง ซาวด์ ฉีดวัคซีนไข้หวัดใหญ่ #คลีนิกเเถวชลบุรี

บ้านนี้เพิ่งไปฝากเมื่อวานคะ 6 วีค จ่าย1990 ตรวจปัสสาวะหาน้ำตาล เจาะเลือด รับโฟเลตกลับบ้านกับใบนัดอีกพบหมอสูติคะ ซาวฟรีสองครั้ง แต่ตอนนี้ยังไม่ได้ซาวดูท้องคะ

บ้านนี้ฝากครั้งแรกนำแค่บัตร ปชช ไปค่ะ รวมค่าซาวด์ เจาะเลือดและค่ายาบำรุงต่างๆ รวมๆ1200บาทค่ะ ครั้งต่อไปค่าซาวด์และค่ายาบำรุงต่างๆ 500-600กว่า แต่ไม่เคยเกิน700เลย

ไปฝากคลีนิก เสียโดยประมาณ 500 แต่ครั้งแรกจะแพงนิสนุง ยิ่งฝากพิเศษกับหมอ อีกก็จะตาม เรท ที่หมอวางไว้ เราเลือกความสะดวกได้ซาวด์เห็นลูกทุกครั้ง ยอมจ่าย ค่ะ

ของเราเริ่มเเรกฝากโรงบาล พอได้5-6เดือนย้ายไปฝากคลีนิคคะ เพราะประหยัดค่าฝากช่วงเเรกๆไปได้เยอะ ส่วนที่ฝากคลีนิคก็เดือนละพันคะ

บ้านนี้ไปฝากครั้งแรกตอน8w จ่ายไป1,500บาท -อัลตราซาวด์ทางช่องคลอด -เจาะเลือด -ได้ยาบำรุงครรภ์กับโฟเลต หมอจะนัดทุกๆ4สัปดาห์ค่ะ

ครั้งที่3 จ่ายไป1,200บาท -ซาวด์หน้าท้อง -ฉีดยาป้องกันไข้หวัดใหญ่ -ส่งตัวไปตรวจกลุ่มอาการดาวน์รพ.รัฐ(ตรวจฟรี) -รับยาบำรุงครรภ์ โฟเลต

ของเราไปครั้งแรกมีเจาะเลือด เรากับสามี ฉีดยา ซาว ดูน้อง และค่ายา เสียไป8500ค่ะ ครั้งต่อไปก็เดือนล่ะ1550ค่ายาทุกเดือนค่ะ🥰🥰

ของเราครั้งละ2000 -3000ซาวลูก ยาบำรุง เจาะเลือด วัคซีน เอาแค่บัตรประจำตัวประชาชนเรา ของเราตรวจแค่เรา ไม่ตรวจสามีค่ะ