ท้องแรก VS ท้อง2 (33w) คุณแม่แตกต่างกันแบบนี้ไหมค่ะ?

ท้องแรก กับ ท้อง2 (คุณแม่ๆแตกต่างกันแบบนี้้ไหค่ะ) ท้องแรกใหญ่มากๆ คนแรก นน.4,160 ท้อง2 (33w) กลมๆแหลมๆ เรามองเองก็ว่าเล็กน่ะในรูปดูเหมือนใหญ่ จริงๆอาจเป็นเพราะมุมกล้องค่ะ คนแถวบ้านชอบทักกี่เดือนแล้วท้องเล็กจัง ไม่เห็นเหมือนท้องเลย บางทีเราก็แอบคิด คนนี้จะถึง3โลไหมน่ะ ทำไมต่างกันจัง พบหมอทีไรก็คอยถามหมอ ท้องเราเล็กไหม? หมอบอกก็เล็กน่ะ แต่ถ้า นน.น้องตรงเกณฑ์ คุณแม่ก็ไม่ต้องคิดมาก บำรุงอยู่ทุกวันก็ขอไห้ลงลูกเยอะๆเถอะ (รูป1 แรกเกิดลูกคนแรก + รูป2 คือท้องปัจจุบัน)

ท้องแรก  VS  ท้อง2  (33w)
คุณแม่แตกต่างกันแบบนี้ไหมค่ะ?
เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ