23 ตอบกลับ

เป็นหนึ่งในอาการแพ้ท้องคะ เป็นเหมือนกันคะ นอกจากจะอาเจียนหนัก ทานอะไรยากแล้ว จะนอนตลอด นอนทั้งวันเลยคะ เป้นอาการปกติคะ ♡♡

เป็นเพราะฮอโมนโปรเจสเตอโรนที่สูงขึ้นจ้า ร่างการจะสั่งให้เราง่วงนอน เพื่อเก็บพลังงานให้เจ้าตัวเล็ก

ปกติค่ะ เราก็นอนบ่อยว่างไม่ได้เป็นเผลอหลับตลอด คุณหมอก็บอกว่าดีแล้วนะคะต้องพักผ่อนเยอะๆ

ปกติค่ะ เราก็เป็น แต่ต้องตั้งเวลาตื่นมากินข้าวให้ตรงเวลา พออิ่มแล้วก็นอนต่อ อิอิ

บ้านนี้แพ้หนัก นอนทั้งวันทานอะไรไม่ได้เลยค่ะ นอนอย่างเดียวเพราะเวียนหัว

VIP Member

นี่ก็นอนทั้งวันค่ะ ไม่เป็นไรนะคะ แต่ว่าต้องตื่นมาทานข้าวทานยาบำรุงน้าาา

นอนกลางวันดีแล้วค่ะ เบบี้จะได้โตไวๆ แล้วคุณแม่ก็จะได้พักผ่อนด้วย

บ้านนี้ปวดหัวตลอดค่ะ นอนได้เป็นช่วงๆ บางทีก็อ้วก แพ้ทรมารมากค่ะ

พักผ่อนมากเป็นเรื่องปกติคะ น้องกำลังโต แม่ควรพักผ่อนเยอะๆ คะ

บ้านนี้นอนทั้งกลางวันกลางคืนเลยค่ะพอรู้สึกเพลียๆก็นอน