49 ตอบกลับ

ถ้าไม่แตก ก็ไม่แตกแล้วค่ะ บางคนคันและแตกตั้งแต่4-5เดือน แต่เราเอง ท้องสาม ยังไม่แตกเลย ไม่เคยทาครีมเลยค่ะ เนียนกริ๊บ อยู่ที่ผนังหน้าท้องของบางคนด้วยค่ะแม่ บางคนบาง บางคนหนา🥰🥰🥰

บางคนก็ไม่แตกลายดลยนะค่ะ เราแตกตอน 31 weekค่ะ คิดว่าจะรอดแล้วทาครีมเหมือนอาบเอาที่เขาว่าดีทั้งน้ำมะพร้าวสกัดเย็นก็เอาไม่อยู่ แต่แล้วแต่คนนะคุณแม่ อย่ากังวลเลยค่ะ

เค้าใช้ครีมสมุนไพรแป้งบุ๋มค่ะ ราคาแรงหน่อย650บ.แต้เค้าว่าใช้ดีนร้า จากคราบรักแร้ที่ดำที่เกิดจากฮอี์โมนก็หายเอง ลองดูนะคะ ปุกนึง230กรัมเค้าใช้เกิน2เดือน

ใช้ผลิตภัณฑ์ ไบโอออยค่ะ ช่วยในเรื่องแตกลายสำหรับผู้หญิงตั้งครรภ์โดยเฉพาะค่ะ ทาลอยที่แตก ลอยแตกลายดูจางลงจริงๆค่ะ มันดีมากๆ

บ้านนี้ไม่แตกเลยค่ะตลอด 9 เดือน แอบกลัวเหมือนแม่ท่านอื่นที่มาแตกตอน 8-9 เดือนบ้าง ถ้าแม่กลัว ทาครีมบูสเตอร์ค่ะ หรือ Eve’s ค่ะ

ทาน้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นตั้งแต่ท้องได้ 2 เดือน จนตอนนี้ 37 Weeks แล้ว ไม่มีแตก ไม่ลอก เส้นดำบ้างมากจร้า

บ้านนี้ขาเริ่มแตกตอนเข้าวีค 29 ค่ะ แต่หน้าอกแตกตั้งแต่เข้า 13 วีค ซึ่งตอนนี้ท้องยังไม่แตกเลยงับ 😂

บ้านนี้จะ9เดือนท้องยังไม่เเตกเลยค่ะ มีคนพูดเหมือนกันเดียวก็เเตกส่วนเราทาเเค่ออยเเละไม่เกา

35week น้ำมะพร้าวสะกัดเย็นเลยค่าปลื้มมากกกกก แต่ว่าหลังจากนี้จะแตกไหม น้องแอบตัวใหญ่นะแม่5555

เราเทครีมผสมกันเลยค่ะ ครีมทาผิว+เบบี้ออย+น้ำมันมะพร้าว+เจลวิตามินซี ใช้ดีมากๆเลยค่ะ