17 ตอบกลับ

เข้าใจความรู้สึกค่ะ เพราะเราก็เป็นคนที่สังเกตุตัวเอง อยากรู้ลักษณะท้อง ทุกคนมีความหวังของตัวเอง บางครั้งคนโพสแค่ต้องการความคิดเหตุตามประสบการณ์ของแต่ละบ้านนะคะ ถ้าไม่ชอบคนโพสถามแบบนี้ก็แค่เลื่อนผ่าน

ประการณ์ของแต่ละคนไม่เหมือนกัน เขาเลยอยากรู้ว่าแต่ละคนเป็นยังไง ไม่มีใครเก่งกว่าหมอ หรือ ผลตรวจทางวิทยาศาสตร์ แต่มันก็มีตรงบ้างไม่ตรงบ้างกับคนโบราณ บางบ้านไม่ได้มีเงินเยอะเพื่อตรวจนิฟตี้ค่ะ เพราะฉะนั้นไม่ควรตัดสินเจ้าของโพาแบบที่พวกคุณโพสกัน ถึงจะเป็นการเล่นทายหวยแต่ไม่ได้ทำให้ใครเดือดร้อน มีน้ำใจในการโพสนิสนึงนะคะคุณแม่ๆ

ลักษณะของรูปร่างท้องไม่สามารถบอกเพศได้ค่ะท้องกลมท้องแหลมอยู่ที่โครงสร้างร่างกายแต่ละคนค่ะ มาจากประสบการณ์ล้วนๆลูก3 ชาย2หญิง1 ท้องเหมือนกันทุกท้องเลยค่ะ

ไม่มีใครบอกได้แน่ชัดค่ะ เพราะสะดือ รูปท้อง แต่ละคนต่างกัน ไม่เกี่ยวกันเลยค่ะว่าท้องแบบนี้เพศไหน นอกจากจะทราบได้จากอัลตราซาวด์ค่ะ

ขนาดอัลตร้าซาวด์ยังไม่100%เลย #บ้านนี้อัลตร้าซาวด์หญิงตลอด จนเข้าวีคที่32ซื้อของเตรียมหมดทั้งอย่าง เปลี่ยนเป็นชายจร้าาา

อัลตร้าซาวด์หมอบอกได้ลูกชายแบบนี้จะมีโอกาสเป็นผู้หญิงได้มั่งมั้ยคะ😅

ไม่ชายก้หญิงมี2อย่าง เพศดูจากท้องแหลมท้องกลมรุปแบบท้องบ่ได้จ้าพุ้นนซาวววนำหมอ😆

ไม่มีใครบอกได้ค่ะ ขนาดหมอยังต้องใช้เครื่องอัลตร้าซาวด์

@kittiya รู้ดีกว่าหมอแล้ว1 ขนาดหมอยังใช้เครื่องซาวด์เลยเธอ

ขนาดซาวด์ยังผิดพลาดเลยแม่ นับประสาอะไรกับเดาลักษณะท้อง

VIP Member

ซาวด์สิคะ จะได้รู้ชัดๆไปเลย จะได้ซื้อของเตรีมยมถูก

ซาวด์ค่ะ บ้านนี้ท้องแรกแหลม ท้อง2 กลม ญ คู่จ้า

บางทีเราก็งง คนถามต้องการคำตอบแบบไหน แบบนี้ช/ญ

เนอะเจอบ่อยจนเราอย่างเหวี่ยง 555 เข้าใจว่าความเป็นแม่จะมีความสปอยลูกตั้งแต่อยู่ในท้อง