14 ตอบกลับ

ถ้าจะให้ชัวร์แบบ 100% ตรวจ nipt ไปเลยค่ะแม่ โครโมโซมเพศ ไม่หลอกแน่ ๆ อีกอย่าง ถ้าซาวด์ดู น้องหนีบไว้ หมอไม่ชำนาญ เพศก็อาจคลาดเคลื่อนอยู่ดีค่ะ ถ้าจะให้ดูจากลักษณะท้อง ดูไม่ได้หรอกค่ะ

ท้องบอกไม่ได้เลยแม่ บ้านนี้ท้องลูกชาย ท้องกลมใหญ่ ผิวคล้ำ ไม่แพ้ท้อง มีแต่คนทักว่าน่าจะลูกสาว ร่างทรงก็บอกลูกสาว แต่ซาว2ครั้ง บอกลูกชาย สรุปได้ลูชายค่ะแม่ ตอนนี้3เดือนแล้ว

TapFluencer

มีคำถามแบบนี้เยอะมากจริงๆค่ะ ขนาดซาวด์เพศยังไม่ชัวร์เลย ลักษณะท้องบอกยากค่ะสรีระเรามันไม่เหมือนกัน

สะดือเเบบเดียวกันเลยค่ะเเม่ บ้านนี้ผชเหมือนกันค่ะ คนไม่รู้จักกันเดินสวนก็ทักว่าท้องผช ใช่ไหม 🤣🤣

เป็นเพราะสะดือลึกค่ะพอท้องโตก็จะออกมาแบบนี้ เราก็เป็นค่ะ ได้ลูกสาว ไม่เกี่ยวกับเพศจ้า

+1คะสะดือลึกพอท้องโตก็ออกมาแบบนี้ ผญ

ลักษณะของท้องไม่ได้บ่งบอกเพศนะคะ อัลตร้าซาวด์กับตรวจniffคะแม่อยากรู้เพศลูกเร็ว

จริงค่ะ

โอ้ยยยแม่ขนาดซาวยังไม่ชัวเลยดูท้องบอกเพศไม่ได้หรอกค่ะ

ลักษณะท้อง ไม่ได้บอกเพศคะแม่ ต้องซาวด์จ้า

เป็นแค่คำพูดโบรานคะซาวเท่านั้นถึงจะรู้

แนะนำตรวจนิฟค่ะแม่ รู้ผลชัวร์แน่นอน