27 ตอบกลับ

37 w 5d เป็นเหมือนกันแต่ไม่มีไข้ เต็มท้องเต็มแขนพยายามไม่เกาคารามายมั่ง ออยมั่ง ไปหาหมอก็หาสาเหตุไม่เจอ พอไม่เกาก็เหมือนจะดีขึ้นยิ่งเกาตุ่มยิ่งขึ้นค่ะบ้านนี้ คันมากมาย

บ้านนี้เป็นเหมือนกันค่ะแต่ตอนนี้หายแล้วเป็นตอนอายุครรภ์ช่วง 3-4เดือนพอเดือนที่5 หายคันใช้สบู่ อเซฟโซ อาบน้ำทุกวันผื่นหายไปแล้วค่ะ และทาคาราไมด์ก่อนนอนทุกคืนไม่งั้นคัน แม่ใช้ครีมซูสติ้งเจลของไวท์เพิลทาร่วมด้วยรอยจากผื่นคันจางหายไปเลยค่ะ หาหมอแล้วไม่หายเลยลองวิธีนี้เอง เพราะเป็นผื่นแพ้ฮอร์โมนเด็ก

เป็นเหมือนกัลเลยค่ะคันมากใช้คาลามายก็ไม่หายเลยค่ะ แต่บ้านนี้เป็นอยู่ท้องข้างล้างไม่ได้ลามทั่วท้องแบบนี้ พยามจะไม่เกาใช้มือลูปๆแทนเกาค่ะ

คารามายไม่ช่วยอะไรเลยค่ะเพราะทาแล้วไม่ดีขึ้นไม่กี่ชม.ก้อไข้ขึ้นเกือบ40 ไปรพ.หมอบอกว่าไข้ออกผื่นให้ยามาทานแล้วก้อนอนให้น้ำเกลือ3คืนคะตอนนี้ดีขึ้นแล้ว

VIP Member

ปกติคะ​ ยิ่งคันยิ่งเกา​ แต่อย่าเกาเพราะหลังคลอดแผลเป็นจะมา​ ระหว่างนี้ทาครีมกันท้องแตกลายนะคะแม่​ ถ้าคันสาหัสพบหมอให้หมอจ่ายยาทาแก้คันคะ

อยากให้แม่หาหมอดีกว่านะเพราะกลัวมีอะไรที่ซับซ้อนกว่าที่เห็น​ จะซื้อยาไรทาให้หมอจัดให้ดีกว่านะแม่​เพื่อลูก... 😉

35 วีคแล้ว คันมากค่ะ คันท้องด้านล่าง เอาคาลาไมน์ทาเอา พยายามอย่างมากที่จะไม่เกา แต่บางทีก็มีหลุดบ้าง ยิ่งเกายิ่งมัน5555

เคยมีคนรู้จักเป็นค่ะ เขาก็ได้นอน รพ. แต่ตอนนี้เขาคลอดละ ลูกก็ปกตินะคะ ลองไปตรวจจก่อนนะคะ คุณหมอจะได้รักษา

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ พยายามไม่คิดถึงความคัน อาบน้ำทาครีมทาแป้งช่วยได้ค่ะ บ้านนี้ไมถึงอาทิตย์ก็หายแล้วค่ะ

กำลังเป็นอยู่เหมือนกันค่ะ คันมากๆ บ้านนี้ใช้ว่านหางจระเข้ คารามาย และก้ขมิ้นตำกับเกลือค่ะ 39wพอดี

เคยเป็นค่ะ ให้อยู่ห้องแอร์หรือเอาผ้าชุบน้ำเย็นเช็ดเวลาคันจะช่วยได้เยอะค่ะ

ไปหาหมอมาแล้วค่ะสรุปคือไข้ออกผื่นค่ะตอนนี้หายแล้วหลังจากไปนอนยุรพ.หลายคืน

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้จะมีฝื่น ตรงสดือนิดหน่อย คันตลอด แต่ตรงอื่นไม่คันเลยจ้า