16 ตอบกลับ

ถ้ากลมแบบนี้ขอเดาเล่นๆคะน่าจะเป็นผู้หญิงคะเพราะเราเองท้องมา5คนแล้วลักษณะท้องเหมือนเป๊ะมาคะออกมาผู้หญิงหมดและเคยถามหมอแล้วตอนซาวคนแรกหมอบอกว่าไม่เห็นพอออกมาก็เป็นผู้หญิงคนต่อๆมาก็กลมคะซาวมาหมอก็บอกว่าไม่เห็นเราเองก็คิดว่าน่าจะเป็นผู้หญิงสุดท้ายก็ออกมาเป็นหญิงอีกแล้วและส่วนมากผู้ใหญ่จะทักว่าโฮ้ท้อวกลมจังแต่ก็อยู่ที่ลักษณะท้องส่วนบุคคลคะบางที่ท้องกลมก็ออกมาเป็นชายได้เหมือนกันคะ

บ้านนี้ท้องกลมค่ะ ลูกชาย

ของเราท้องแบบนี้เหมือนนี่เหมือนกัน​ แต่ลุงหมอซาวน์บอกว่า​ ​ผช 80% ท้องก่อนหน้านี้แบบนี้ได้ลูกสาวค่ะ​ ใจอยากได้ลูกสาว​ แอบหวังเล็กๆ

หน้าท้องไม่ได้บอกเพศนะคะ อัลตราซาวด์ชัวกว่า ถ้าให้เดาคงจะเป็นผู้หญิงมั้งคะ ขอให้สุขภาพแข็งแรงทั้งแม่ทั้งลูกนะคะ

ลักษณะท้องบอกเพศไม่ได้ หากต้องการทราบเพศ ให้แจ้งหมอ ขออัลตร้าซาวด์หรือตรวจ NIPT เท่านั้น

VIP Member

อัลตร้าซาวชัวร์สุดนะคะ แต่ลักษณะท้องแบบนี้ ส่วนมาก เพศ ญ จ้า

ไม่ได้ซาวหรอคะ รูปท้องไม่สามารถบอกเพศได้นะคะแม่5555

ลองไปซาวคลีนิกดูค่ะ

ลักษณะท้องบอกเพศไม่ได้ค่ะ ต้องซาวด์เท่านั่นค่ะ

น่าจะหญิงคะ เพราะท้องเหมือนเรามากคะ

บ้านนี้ท้องกลมสวย ได้ชายจ้า

ท้องแบบนี้จะเป็นผญหรือชค่ะ