ท้องได้8 เดือนเที่ยวไม่หยุด

ท้องเราได้ 8 จะเข้า9 เดือนแล้วคะ เราใช้ชีวิตปกติมาก ขายของ เที่ยว เล่น เชคอินคาเฟ่ ทำกับข้าว เรารู้สึกว่าเรา ไม่มีอุปสรรคในการตั้งครรภ์ เดินห้างปกติ ยิ่งใช้ชีวิตแบบปกติได้เท่าไหร่ ยิ่งมีความสุข คะ ส่วนใหญ่เพื่อนๆจะออกมา เล่าประสบการณ์ ที่ ต้องนอนอยู่บ้านพักผ่อนกันแล้ว สำหรับเรา มันไม่ผิดปกติใช่ไหมคะ แต่เวลาเราเหนื่อยเราก็นอนคะ นอนพักแล้วก็หาย เราอยากให้ร่างกายเรา พร้อมเสมอในการคลอดลูก กลัวว่าจะทำอะไรให้ชีวิตมันยากขึ้น ลูกก็จะยากตามไปด้วย เราคิดแบบนี้ไม่ผิดใช่ไหมคะ ส่วนตัวเราเอง รู้สึกแฮปปี้ในการใช้ชีวิตแบบนี้ รู้สึกไม่เครียดด้วยคะเพื่อนๆคนไหน เริ่ม มีอาการยังไง อย่าลืมเล่ากันฟังบ้างนะคะ เรามาแชร์ประสบการณ์ส่วนตัว คะ #ท้องแรกคะ #ลูกคนแรก

1 ตอบกลับ

ไม่ผิดปกติเลยค่ะแม่ มันดีมากๆด้วยซ้ำค่ะ ถ้าเราอารมณ์ดี ก็จะส่งผลดีต่อลูกด้วยค่ะ เราเองก็ขยับร่างกายเยอะ และเดินเหินเก่งมากเลยค่ะ เราทำงานจนวันคลอดเลย ขับรถไปคลอดเองด้วย เช้าขับรถมาทำงาน บ่ายขับไปรพ.คลอดเองเลยค่ะแม่ (ผ่าตัด) ตอนเราท้องแก่ เราก็ไม่รู้สึกว่าต้องทำอะไรช้าๆเลยค่ะ เดินขึ้นบันได 3 ชั้นสบายๆ เอี้ยวตัวหยิบของ สะดวกมากค่ะ เดินห้างช้อปปิ้ง เตรียมของใช้ลูกเป็นชั่วโมงๆ ไม่อุ้ยอ้ายเลย เพื่อนยังบอกเลยว่า เราเป็นคนท้องที่ไม่เหมือนคนท้อง เพราะเราทำอะไรคล่องมากค่ะ แม้จะท้องแก่แล้ว แม่ไม่ต้องกังวลนะคะ สภาพร่างกายแต่ละคนไม่เหมือนกัน คนที่เขาผอมมาก ๆ มาก่อนเขาอาจจะไม่เคยอ้วนเท่านี้ ไม่เคยรับน้ำหนักเท่านี้ เขาเลยอาจเดินไม่ไหว หรือบางคนเขาก็รู้สึกเป็นกังวล (มากจนเกินไป) จนทำให้ไม่อยากขยับร่างกายมาก ก็มีค่ะแม่ ขอให้แม่ใช้ชีวิตให้มีความสุข และสนุกกับทุกๆวันนะคะแม่ ตั้งตารอคอยลูกน้อยที่จะเกิดมา ขอให้คลอดง่ายๆ ปลอดภัย โตไวๆนะคะแม่ ♥️

รักคะแม่