12 ตอบกลับ

เห็นคุณหมอแนะนำมา หลังฉีดยาคุม14วัน ถึงจะมีอะไรกะสามีได้นะคะ ถ้าเรามีเร็วกว่านั้นให้ใช้การคุมโดยวิธีอื่น เช่นการใส่ถุงยาง ถ้ามีเร็วจะทำให้ยาคุมยังไม่ออกฤทธิ์เท่าที่ควร เลยทำให้ท้องได้คะ

บ้านนี้รู้ว่าท้องคนเล็กก็คนกลางได้1เดือนกว่าๆเองค่ะน้องคนกลาง9เดือนก็คลอดน้องคนเล็กเลยค่ะบ้านนี้ก็คลอดธรรมชาตินะค่ะน้องแข็งแรงปกติดีทุกอย่างค่ะแม่

ถ้าคลอดธรรมชาติไม่เป็นไร หัวปีท้ายปีตามคนแต่แรก ทวดเกิด13คนไม่เป็นไรเลย แต่ถ้าผ่าท้องต้องรีบฝากทัอง

ถ้าคลอดธรรมชาติไม่เป็นไรหรอกค่ะแม่ แต่ถ้าผ่าคลอดควรปรึกษาแพทย์นะค่ะเพราะแผลเรายังไม่หายดีพอค่ะ

ท้องแรกผ่าคลอด2เดือนครึ่งท้อง2ต่อเหมือนกันจ้า ถ้าผ่าให้รีบไปฝากไปปรึกษาแพทย์นะค่ะ

ถ้าผ่าคลอดก็จะเสี่ยงเยอะหน่อยนะคะ ควรปรึกษาสูติแพทย์นะคะ

บ้านนี้ฝังยาคุม2เข็ม คนโต10เดือน คนเล็กจะเกิดเดือนตุลา​64

ขอบคุณ​มาก​นะ​คะ​สำหรับตอบ😊

Super Mum

ปรึกษาคุณหมอนะคะ มดลูกเข้าอู่ยังก็ไม่รู้

ไปตามนัดวันนั้นหมอบอกมดลูกเข้าที่แล้วจ้า

บ้านนี้แอบกลัวเลยค่ะ กลัวว่าจะท้องอีก

ถ้าเค้าจะมาก็มาคะแม่ นี้จนาดฉีดยาคุมแล้วยังมาเพียลเลยจ้า

ไปหาหมอเเล้วรีบปรึกษาหมอเลยค่ะ