9 ตอบกลับ

การที่จะได้เจาะน้ำคร่ำตรวจนั้นหมอเขาจะเจาะเลือดตรวจก่อนค่ะถ้าจะเลือดแล้วผลออกมาว่ามีความเสี่ยงสูงหมอเขาก็จะนัดคุณแม่เจาะน้ำคร่ำตรวจอีกทีค่ะ แต่ถ้าผลออกมาว่าความเสี่ยงต่ำคุณแม่ก็ไม่ได้เจาะน้ำคร่ำค่ะ หมอเขาจะเริ่มตรวจตอนที่เราอายุครรภ์ได้14สัปดาห์ค่ะ

บ้านนี้ท้องแรกไม่ได้ตรวจเพราะหมอไม่ได้นัดคลอดปกติแต่ท้อง2ได้ตรวจโดยการตรวจเลือดถ้าผลปกติน้ำคร่ำไม่ต้องเจาะค่ะหมอจะเจาะแค่แม่ที่มีความเสี่ยงหลังเจาะเลือดแล้ว

สมัยนี้เขาตรวจหมดทุกวัย ทุกอายุค่ะ ไม่เหมือนสมัยก่อน แต่ถ้าแม่ไม่อยากตรวจก็แจ้งหมอได้

ขอบคุณค่ะแม่

บ้านนี้คนแรกไม่เปน แต่คนนี้ต้องตรวจคะ สมัยนี้โรคภัยเยอะปลอดภัยไว้ก่อนยิ่งดีคะแม่

บ้านนี้ตรวจทั้ง 2 ท้องค่ะ ต่อให้ความเสี่ยงต่ำก็อยากตรวจเพื่อความสบายใจค่ะ

ขอบคุณค่ะแม่

ตรวจค่ะ เจาะเลือดตรวจก่อนค่ะถ้ามีความเสี่ยงถึงจะได้เจาะน้ำคร่ำ

ขอบคุณค่ะ 🙏

ตรวจดีกว่าไม่ตรวจนะคะ เพื่อความสบายใจของเรา

ท้องแรกไม่เคยตรวจได้ตรวจตอนท้อง2ค่ะ

บ้านนี้ก็ได้ตรวจค่ะ