20 ตอบกลับ

ตัวนี้ค่ะแม่ ซื้อมาหลอดที่3แล้วมั้งงงง แล้วก็มีเก้อเจ๊นนนน ต้องเลือกสูตรเพิ่มความชุ่มชื้นนะคะแม่ ห้ามเลือกพวกwhitening ค่ะ แต่เราทามานานแล้วววว .. ตอนนี้35+1ค่ะ ลุ้นอยู่ว่าจะแตกไหม5555555555 ลองนะคะแม่ เราว่ามันดีอยู่นะ

ถ้าแตกขนาดนี้แล้วแก้ไม่ได้หรอกค่ะ ต้องทาครีมตั้งแต่แรกๆเพื่อให้ผิดชุ่มชื้นยืดหยุ่น ส่วนตัวท้องแรกทาจอห์นสันมิ้ลโลชั่น มีรอยแตกนิดเดียวตรงสะโพก ตอนนี้ท้องสอง ลุ้นอยู่จะแตกเยอะมะ้ยเพราะคันมาก😂😂😂

คนจะแตกใช้อะไรก็เอาไม่อยู่ค่ะ ของเราดูแลอย่างดีก็ไม่รอด ของเพื่อนเราไม่ทำอะไรเลยไม่แตก ถ้าแตกแล้วก็ต้องหาวิธีรักษาไป มากันตอนนี้ไม่ทันแล้ว

เราเป็นคนตัวเล็ก นน.ลงลูกเราหมด ปกติเราเป็นคนทาครีมทั้งตัวอยู่แล้ว ยิ่งท้องคือยิ่งบำรุง แต่ก็ยังแตก 😭 ปล. ภาพหลังอาบน้ำเสร็จลายแตกจะชัดมาก

ลายไปแล้วแก้ยากค่ะแม่ เลเซอร์ก็แพงมาก บ้านนี้ดีที่ท้องไม่ลาย แต่ก้น พังพินาศมากค่ะ ตอนท้องใช้เบบี้ออยค่ะ เพราะผิวแห้งมาก

ถ้าเป็นแล้วแก้ไม่หายแล้วค่ะ นอกจากเลเซอร์ บ้านนี้ทาโลชั่นตั้งแต่6วีค ตอนนี้35+1วีคยังไม่ลายค่ะ ท้อง2.

พึงมาแต่ตอนเดื่อนที่9คะ พอรุ้เริ่มแตกก้ทาแต่ไม่รุ้ว่าอันไหนโดยตรงคะ อยากไห้มันเบาๆลงเฉยๆคะ

ท้อง2แล้วค่ะ​อายุครรภ์32​week​ใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น+นีเวียสีน้ำเงินทาหลังอาบน้ำทุกวันค่ะ

ใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็น+นีเวีย ท้องไม่ลายค่ะ​ตอนนี้ท้อง2ก็ยังใช้อยู่ก็ยังไม่ลาย

หาครีมทาตอนนี้น่าจะแก้ยากแล้วค่ะ คุณต้องทาตั้งแต่เริ่มท้อง มันยังไม่ทันลายค่ะ