ท้องลาย ท้องแตกลาย เริ่มตอนกี่เดือน 📆

📁 ท้องลาย ท้องแตกลาย ปัญหากวนใจคุณแม่ท้อง เพราะผู้หญิงกับความสวยงามเป็นของคู่กัน บางคนแตกลายชัดมาก แต่บางคนท้องเนียนเรียบไม่มีลายกวนใจเลยสักนิด มาแชร์กันหน่อยสิคะ เริ่มเห็นลายกันตอนไหน มีวิธีดูแลอย่างไรไม่ให้แตก ใช้ครีมยี่ห้ออะไรกันบ้าง ทุกประสบการณ์จะเป็นประโยชน์กับคุณแม่ท่านอื่น ๆ แน่นอน ชอบประสบการณ์ไหน อย่าลืม! กดถูกใจให้ด้วยน้า 🦋สำหรับคุณแม่ที่ร่วมแชร์ประสบการณ์ และมีคะแนนโหวตสูงสุด 5 ท่าน จะได้รับคะแนนเพิ่ม 50 คะแนน (หากมีผู้ชนะมากกว่า 5 ท่าน ทีมงานจะสุ่มแจกแทนค่ะ) เปิดให้ร่วมสนุก 20-31 มกราคม 2564 นะคะ #แชร์ประสบการณ์ #ท้องลาย #ไตรมาส1 #ไตรมาส2 #ไตรมาส3

258 ตอบกลับ

บ้านนี้ทาตั้งแต่ท้องเริ่มออกช่วงประมาณ6-7เดือน ทามาทุกวันเป็นของยี่ห้ออะไรไม่แน่ใจเพราะจำไม่ได้แต่จำได้ว่าเป็นรูปผู้หญิงท้องสีชมพูๆ ใช้แล้วก็ทิ้งเลยจำไม่ได้ก็ช่วยได้ดีอยู่ นึกว่าจะรอดที่ไหนได้มาแตกที่สะดือนิดหน่อยตอนใกล้คลอด แต่ก็ไม่เป็นไรให้อภัย5555

ท้องไม่แตกลายค่ะ ตอนท้องผิวหน้าท้องจะคล้ำขึ้นและมีกระทั่วบริเวณ​แต่หลังคลอดผิวที่คล้ำและกระกลับเป็นเหมือนเชลล์​ผิวที่ตายแล้วกลายเป็นขี้ไคลเราใช้ออยล์​ชโลม​ทิ้งไว้ก่อนพออาบน้ำก็ใช้สบู่ขัดออกตอนนี้หน้าท้องกลับมาขาวปกติเหลือแต่พุงน้อยๆไว้ค่ะ555🤣🤣🤣

ตั้งแต่ท้องมาจนวันนี้ครบ 34วีค ยังมั่ยมีรอยแตกเลยจร้า💛🤰👶 มั่ยได้พึ่งครีมใดๆทั้งสิ้น อาบน้ำปกติทั่วปัย มั่ยมีขัดผิว #เพราะท้องมาขี้เกียจปัยหมด🤭 #หลายคนทักว่าเปนคุนแม่ที่ดูมั่ยเหมือนคนท้องทั่วปัย ดูเหมือนคนปกติ มั่ยมีคราบขี้ไคล​ รึ คอดำ ตัวดำ😊

ท้องไม่เคยแตกลายเลยค่ะตอนนี้ก็ท้องที่สองแล้วอาจจะเป็นความโชคดีของเราด้วยถ้าพูดถึงครีมไม่เคยใช้แต่สำหรับตอนท้องใช้ว่านหางจระเข้แบบสดๆทาที่ท้องทุกคืนก่อนนอนค่ะแม่ๆทุกคน

คุณแม่ลองถ้าว่านหางจระเข้เหมือนดาดูก็ได้ค่ะ

แนะนำอีฟส์ค่ะแม่ๆ มีทั้งบูสเตอร์ และตัวอีฟส์ออยล์ ใช้คู่กันดีมากแม่ ที่แตกแล้วก็ช่วยให้ดีขึ้นได้นะคะ เราเป็นคุณแม่ที่ใช้แล้วดี เลยเป็นตัวแทนจ้า 😊 ❤️สนใจสั่งซื้อสินค้า•สอบถามเพิ่มเติม Click : 👇 https://line.me/ti/p/~0947944841

ท้องครั้งก่อนท้องมาแตกตอนเดือนที่9แล้วทั้งๆที่ทาครีมตลอดตั้งแต่ท้องได้1เดือน ตอนแรกคิดว่ารอด แต่ก้อไม่รอดค่ะ ตอนนี้ท้อง2 ได้7เดือนกว่า ยังไม่มีรอยเพิ่มจากครั้งก่อน แต่ยังต้องลุ้นอีกรอบค่ะว่าจะรอดไหม

ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 25 wยังไม่มีวี่แววว่าจะแตก กับพยายามควบคุมน้ำหนักตัวเองคือหาทานอาหารที่ไม่ลงเรามาก แต่ส่วนตัวทาครีมไว้ตั้งแต่รู้ว่าท้อง ตอนนี้ ทา ไบโอออยล์ผสมวาสลีน ก่อนหน้าทาออยล์มะพร้าวสกัดเย็น

เริ่มนอยแตกมานิดๆ5เดือน แตกหนักเลย8เดือนแต่ก้มมองก็ไม่เห็นบำรุงแล้วบำรุงอีก ออย นีเวีย ครีมที่ลดลอยจางใช้มาหมดกระปุกไม่หายเลย มาเห็นหลังคลอด คือเยอะมากๆ ทำใจแล้ว มั่นใจในตัวเองก็สวยสุดแล้วค่ะ

ตอนนี้ 34+5 w ยังไม่มีรอยแตกลายค่ะ ใช้น้ำมันมะพร้าวสกัดเย็นกับ palmer’s ทั้งตัวโลชั่น ครีม บัตเตอร์ ทาเช้า-เย็น ที่หน้าอก ท้อง สะโพก ต้นขา ชโลมชุ่มๆ เลยค่า เริ่มทาตั้งแต่เดือนที่ 2 และดื่มน้ำเยอะๆ ค่ะ

ของแม่บ้านนี้ เพิ่งมามีอาการคันแตกลายตอน ไตรมาส 3 เองคะ แต่โชคดีที่ขึ้นไม่ค่อยเยอะเท่าไร รอยแดงๆ ก่อนหน้านี้ ใช้ครีม ของเพียวรีนกับนีเวียกระปุกน้ำเงิน ส่วนตัวใช้ดีและราคาไม่แพงด้วยนะคะ 🥰