18 ตอบกลับ

แนะนำไปหาหมอนะคะ ใหญ่ขนาดนี้ ไม่ปกติค่ะ ไม่ใช่ลม ไม่ใช่แก๊สใดๆ มันผิดปกติมากแล้วค่ะ คุณแม่รีบไปเลยนะคะ เพื่อความปลอดภัยของน้องเองค่ะ

VIP Member

กลับไปหาหมอเถอะค่ะ ดีกว่ามาตั้งคำถามข้อสังเกตุอยู่แบบนี้ เอาให้ชัวร์ดีกว่า เด็กเล็กมาก เค้าพูดบอกไม่ได้ เสี่ยงเยอะนะคะ

อาการเหมือนลูกชายคนโต ถ้าน้องไม่ถ่ายให้หาหมอค่ะ อาจจะติดเชื้อในลำไส้ได้ค่ะ

ป้อนอย่างอื่นนอกจากนมมั้ยคะ พบหมอดีกว่าค่ะแม่

ไปหาหมอ อย่ามัวตั้งคำถาม ให้หมอวินิฉัยด่วน

ให้กินแต่นมใช่ไหมคะ ครั้งละกี่ออนซ์คะ

ไม่รุ้ว่าติดเชื้อลำไส้หรือป่าว

ให้กินนมบ่อยมากแค่ไหนคะ

นมต้องทุก 3 ชม. เฉลี่ยชั่วโมงละออนซ์ 2 ชม.บ่อยไปสำหรับน้องตัวแต่นี้ อาจจะเป็นภาวะ overfeeding พุงเลยกาง แต่แนะนำพาหาหมอตรวจเพื่อความชัวร์นะคะ

พบคุณหมอดีกว่าค่ะ อย่าปล่อยไว้

ยาตัวนี้ค่ะซื้อไว้ติดบ้านค่ะ