108 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยคะ 8 เดือนกว่าแร้ว ยังไม่ได้ซื้อของเลย..คนเฒ่าคนแก่ ให้ซื้อใกล้คลอดทีเดียวคะ

VIP Member

เราทะยอยซื้อตั้งแต่รู้ว่าท้องค่ะ เก็บเรื่อยๆ คลอด 8 เดือน (รู้สึกว่าดีนะที่ซื้อไว้ก่อน)

อีกหน่อยใกล้คลอดคุณแม่จะเจ็บจิมิเดินซื้อของลำบากเอานะคะ รีบซื้อในตอนที่ยังไหวนะคะ

เราก็เริ่มซื้อตอน27weekค่ะ ค่อยๆซื้อเตรียมตุนไว้เรื่อยๆพอใกล้คลอดจะได้ไม่มีปัญหาค่ะ

เราซื้อตั้งแต่รู้เพศเลยค่ะแม่ ยิ่งท้องแก่ยิ่งลำบาก ไหนจะเตรียมของ ไหนจะซักของอีก

ซื้อตุนๆไว้เลยค่ะ ของบางอย่างราคาสูง ทยอยๆซื้อเพราะไม่รู้จะคลอดก่อนกำหนดรึเปล่า

ชื้อไว้ดีที่สุดแล้วค่ะจะได้เตรียมตัวทันเราไม่ได้ซื้อไว้อะไรก็ไม่พร้อมสงสารลูก

ซื้อไว้เถอะนะคะ ฉุกเฉินมา ไม่น่าจะมีใครซื้อให้ค่ะ เราเริ่มซื้อตั้งแต่ทราบเพศ

ซื้อเเอบเลยเเม่ สั่งมาเเล้วเเอบไว้ในกล่อง มาซื้อตอนใกล้คลอดหมดหลายพันเลยน่ะ

ทางนี้ทยอยซื้อเตรียมตั้งแต่7เดือนแล้วค่ะแม่บอกเขาให้เตรียมเผื่อฉุกเฉินค่ะ