ช่วยด้วยค่ะแม๊!!! 😱💩

ท้องผูกหนักมากค่ะ ปวดท้องเข้าห้องน้ำอึทุกวัน อึก็แข็งถ่ายไม่ออกทุกวันจริงๆค่ะ ทั้งที่ไม่ได้อั้นหลายวันแต่อย่างใด ทรมานมากค่ะ แทบจะเป็นลม ปกติเป็นคนขับถ่ายง่ายไม่เคยท้องผูก ถ่ายทุกวัน ทานไรนิดหน่อยก็ท้องเสียแล้ว ตอนตั้งครรภ์ก็ขับถ่ายทุกวันปกติไม่เคยมีอาการท้องผูก แต่มาช่วงให้นม ไม่รอดจ้า😭 ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ อยากได้ทั้งวิธีป้องกันและวิธีแก้ไข สวนได้ไหม หรือหาหมอทานยา? ทานผักผลไม้ก็แล้ว ดื่มน้ำเยอะประมาณ3ลิตรก็แล้ว ก็ยังผูกหนักอยู่ดี หรือว่าควรลดพวกเนื้อสัตว์ลงดีคะ #ขอบคุณสำหรับคำคอมเม้นล่วงหน้าค่ะ

1 ตอบกลับ

TapFluencer

แม่ลอง Lactis ของ Palmer ดูไหมคะ ทางนี้ว่าจะลองเหมือนกัน เพราะช่วงนี้เริ่มรู้สึกว่าถ่ายไม่สุดลำไส้ยังไงไม่รู้ ถ่ายน้อย

ขอบคุณค่ะแม่