9 ตอบกลับ

ยาบำรุงบางตัวทำให้ท้องผูกได้ บ้านนี้ 26W แนะนำให้กินน้ำเยอะๆ กินผลไม้ช่วยด้วย แม่บ้านนี้ก็ท้องผูกเหมือนกันแต่พยามหาตัวช่วยท้องผูกบ่อยๆไม่ดีค่ะ บ้านนี้กินมะละกอช่วยแต่อย่ากินเยอะลูกจะตัวเหลืองแม่บ้านนี้กินแค่วันละ 6-8 ชิ้นเล็ก วันเว้นวัน กินผักใบเขียว กินมะเขือเปาะ มะเขือพวงช่วยระบายได้มีประโยชน์กับลูกด้วย กินสลับกันผักผลไม้ ท้องไม่ผูกเลย หากวันไหนกินเนื้อเยอะ พวกชาบู หมูกระทะ จะกินสัปรด ช่วยย่อย 3-4 ชิ้นเล็ก แค่นั้น อย่ากินเยอะมันเป็นกรดและหวานเดียวน้ำตาลขึ้น

ขอบคุณค่ะ

บ้านนี้รู้สึกว่าชงนมร้อนๆก่อนนอนตื่นมาระบบขับถ่ายดีคะกินพวกนมเปรี้ยวผลไม้ผักเยอะกว่าชาวบ้านเค้าหน่อย ตั้งแต่ต้องท้องผูกบ่อยมาก ลองดูคะแม่เราดีขึ้นแล้วคะ

เราเป็นตั้งแต่ท้องแรกๆจนตอนนี้ 26w ก็ยังไม่หายค่ะ ไม่ว่าจะกินผัก ผลไม้ ก็แทบจะไม่ช่วยเลย 😭

Super Mum

ดื่มน้ำเยอะๆค่ะ ช่วงแรกๆบ้านนี้ก็ท้องผูกบ่อย ตอนนี้กินน้ำเยอะขึ้นไม่ผูกแล้วค่ะ✌🏻✌🏻

ดื่มน้ำบ่อยๆนะคะ วันหนึ่งควรดื่มให้ได้2ลิตรขึ้นไป น้ำเปล่านะคะไม่นับน้ำหวาน

VIP Member

อาจจะจากการกินอาหารด้วยค่า ทานครั้งละน้อยๆ ทานอาหารที่ย่อยง่าย ก็จะช่วยได้

TapFluencer

กินน้ำกับกินผักเยอะๆค่ะ บ้านนี้ก็เป็นหลังๆไม่ค่อยเป็นแล้วค่ะ

ขอบคุณค่ะ

TapFluencer

เกิดจากยาที่คุณหมอจ่ายมาให้ทานค่ะ ธาตุเหล็ก

TapFluencer

อ่านในแอปนี้เลยค่ะ คืออาการปกติของคนท้องเลย