7 ตอบกลับ

เสี่ยงได้เสี่ยงการนอนหงายมดลูกจะลอยทำให้มดลูกนู่นข้างใดข้างหนึ่งพอมดลูกลอยท้องก็จะเจ็บหน่วง นอนตะเเคงได้ก็นอนไปเรยคะดีต่อลูกด้วย ถ้าท้องเเข็งท้องปั้นมันจะเเข็งทั่วท้องไม่ใช้ข้างใดข้างนึง เคยไปหาหมอแล้วเคยถามหมอทำไมมดลูกโตขึ้นข้างเดียวบอกบอกมดลูกบีบตัว ถ้านอนแบบนี้ยิ่งทำให้มดลูกบีบตัวและเจ็บหน่วง ไม่ได้เป็นอาการคลอดก่อนกำหนดเลย เพราะหมอเคยบอกถ้านอนหงายลูกจะหายใจไม่ออกพยามนอนตะเเคงซ้ายขวา ทนเหมื่อยไปเถอะคะนอนตะเเคงเอาดีกว่ามดลูกลอยและมดลูกบีบด้วย

ขอบคุณคะ

ปกติ แม่นอนหงายบ่อยมั้ยค่ะ ถ้าคุณแม่นอนหงายบ่อย ก้จะเกิดประมานนี้นะค่ะ บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เพราะ ลูกเราโตขึ้น แนะนำให้คุณแม่ลอง นอนตะแคงสลับข้างกันน่ะค่ะ จะดีมาก ๆ ถ้า ยังมีอาการเจ็บอยู่ รีบพบแพทย์น่ะค่ะ 🤰❤️

แม่นอนตะแคงมากกว่านอนหงายค่ะ

เสี่ยงคลอดก่อนกำหนด อย่าชะล่าใจไปนะค่ะ ไปหาหมอดีกว่าถ้าจะคลอดจริงหมดจะได้ยับยั้งคลอดก่อนค่ะ

อะไรที่คุณแม่สงสัย ว่าเกิดอันตรายต่อน้อง รีบไปหาหมอเลยคะ ไม่ต้องถึงวันนัด

รีบไปหาหมอดีกว่านะคะไม่จำเป็นต้องรอไปวันที่คุณหมอนัด

รีบไปหาหมอค่ะ มีภาวะเสี่ยงคลอดก่อนกำหนดค่ะ

แม่รอไปหมอนัดวันที่20นี้ค่ะ

VIP Member

เสี่ยงคลอดก่อนกำหนดนะคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะแม่