6 ตอบกลับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นเลยนะคะ หมอนัดอีก2อาทิตย์ค่ะ ระหว่างนี้หมอบอกว่าถ้ามีเลือดออกก็ให้รีบไปหาหมอเลย เพราะก่อนมีคนแรก เราเคยแท้งมาก่อน2ครั้งค่ะ ก่อนหน้านี้กับตอนนี้ก็มีอาการปวดตรงท้องน้อยด้วยนิดหน่อย แต่ก็พยายามคิดว่าอาจเป็นการขยายตัวของมดลูกก็ได้🙂

ท้องสองเหมือนกันค่ะ9w5dไปชาวเห็นน้องอยุ่เเต่เล็กมากเเต่เห็นหัวใจเต้นยุบยิบๆอยุ่ตอนเเลกก็กังวนเหมือนกันเพราะมีอาการเจ็บท้องน้อยไม่เปนไรนะค่ะเดียวก็เห็นน้องค่ะ

บ้านนี้ก็ไปซาวด์มาวันนี้เจอตัวอ่อนเล็กๆ แต่ยังไม่เจอหัวใจเต้นค่ะ หมอนัดอีก2อาทิตย์ ถ้ายังไม่เจออาจจะต้องยุติการตั้งครรภ์ค่ะ ปจดครั้งสุดท้ายวันที่9ตค66 ค่ะ 🥹

เหมือนกันเลยค่ะ🥺

ผลซาวด์ของหมอกับนับจากประจำเดือน บ้านนี้ก็ไม่ตรงกันค่ะ แม่ดูในผลซาวด์ อายุครรภ์กี่วีคคะ ภาพในใบซาวด์อาจจะตรงกับอายุครรภ์ในใบซาวด์ของหมอก็ได้นะคะ

ในใบซาวด์บอกอายุครรภ์6w3dเองค่ะแม่ รออีกซัก2wไปซาวด์อีกรอบก็ได้ค่ะ

บ้านนี้ตอนซาวด์ก้อ6wกว่า หมอนัด24มกรา ไปซาวอีกรอบค่ะ