2 ตอบกลับ

คำแนะนำคือ ให้ดูขนาดความยาวและน้ำหนักของลูก จากผลอัลตร้าซาวด์ค่ะ ไม่ใช่ขนาดของท้องแม่ ท้องแม่จะใหญ่หรือเล็ก ไม่เกี่ยวเลยค่ะ คนที่ท้องใหญ่ อาจเป็นเพราะไขมันส่วนเกินของแม่ก็ได้ ถ้ามีใบอัลตร้าซาวด์ แต่ไม่ทราบวิธีการอ่านผล ลองโพสต์ภาพในนี้ดูก็ได้นะคะ ให้เพื่อนๆในแอปช่วยอ่านผลให้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ ปกติท้อง2ท้องใหญ่น้องออกมาน้ำหนักดีแต่พอมาท้องนี้แม่มีความเครียดเยอะมาก

บ้านนี้ท้อง3 ตอน5เดือนพุงไม่ออกเหมือนกันค่ะ แต่ตอนซาวด์น้องแข็งแรงและ นน.ตามเกณฑ์ดีค่ะ สรุปท้องมาป่องจริงๆช่วง6เดือนแล้วค่ะ ตอนนี้33วีคแล้ว ท้องไม่ใหญ่มาก แต่อึดอัดสุดๆเลยค่ะ✌✌

ขอบคุณค่ะ