7 ตอบกลับ

ของเราตอนท้องใกล้จะคลอดแล้วบางคนยังมองว่าไม่ได้ท้อง ตอนคลอดน้ำหนักลูกปกติ แข็งแรง ตอนนี้4เดือนกว่าแล้ว คว่ำเองเริ่มคลาน คุยกะพ่อแม่แล้วค่ะ ไม่ต้องกังวลเรื่องท้องเล็กค่ะ

เราท้อง 5 เดือนท้องเล็ก แต่ลูกน้ำหนักดี ไม่ซีเรียสค่ะ นับลูกดิ้น ทานอาหารมีประโยชน์ คลอดมา 2,680 แข็งแรงมาก ดูดนมเก่ง 2 เดือนหนัก 6 โลกว่าเลยค่ะ

ท้องเล็กไม่ได้หมายความว่าลูกจะตัวเล็กไม่แข็งแรงนะค่ะบางคนท้องใหญ่เด็กออกมาไม่แข็งแรงก็มีค่ะ

อย่าคิดมากเลยค่ะ นี้ท้อง17สัปดาห์ หมอยังทัก ทำไมท้องเล้กจัง..

ท้องเล็ก ท้องยังไม่ออก ไม่ได้แปลว่าลูกไม่แข็งแรงนะคะ

อย่าคิดมากคะแม่น้ำหนักลุกตามเกณ์กะพอคะ

นนลุกตามเกนก็พอแล้วคะ