5 ตอบกลับ

บ้านนี้ ก็คันค่ะ ไปหาหมอมาหมอบอกว่าให้คุณแม่ดื่มน้ำเยอะๆ มันเป็นเชื่อแบตทีเรีย ค่ะ ถ้าคันมากหมอก็ให้ยามาสอด แต่ หมอจะแนะนำให้ดื่มน้ำเนยอะๆ บ้านนี้ ถ้าวันใหนดื่มน้ำน้อยก็กลับไปคัน ค่ะ

ปกติ นะคะ ถ้าไม่มีตกขาวเป็นสี เราก็เป็น หมอไม่จ่ายยาสอดให้ค่ะ กลัวกระทบให้คลอดก่อนกำหนด เพราะเราเสี่ยง หมอบอกให้ทน เราก็คันช่วงเช้ามืดค่ะ

คันคือไม่ปกติจ้า คันคือติดเชื้อ บ้านนี้เป็นอยู่ค่ะ

ถ้าคัน รึเเสบ อาจมีการติดเชื้อค่ะ ลองไปหาหมอดูนะเเม่ จะได้ยามาสอด

หากคันไปหาหมอเลยค่ะแม่

Super Mum

แนะนำหาหมอค่ะ