56 ตอบกลับ

ส่วนใหญ่ถ้าเพศชายจะทราบเร็วกว่าหญิงค่ะ เพราะมีจู๋ แต่ก็ขึ้นอยู่กับท่าเด็กด้วยว่าหนีบหรือเปล่า บ้านนี้เห็นตอน17wค่ะ เพศหญิง

บ้านนี้ทราบตอน 15 วีคค่ะ หมอนัดซาวน์คัดกรองดาวน์ซินโดรมและน้องอยู่ในท่าที่เหมาะก็เลยทราบค่ะ เป็นสาวน้อยค่ะ

12wก็เริ่มชัดเจนแล้วค่ะ ขึ้นอยู่ว่าเวลาซาวด์จะเห็นมั้ยถ้าลูกให้ความร่วมมือก็จะเห็น

VIP Member

บ้านนี้ตรวจนิฟ 12 วีคก็ทราบเพศเลยค่ะ แต่ถ้าจากการซาวด์เห็นชัดตอน 16 วีคค่ะ

เร็วสุด 13 สัปดาห์ค่ะ เพราะเด็กจะสร้างอวัยวะเพศเสร็จในช่วง 13 สัปดาห์ค่ะ

ถ้าจำไม่ผิดตรวจ Nipty ได้ตั้งแต่ 12 หรือ 14 วีคนี่แหละค่า อันนี้เร็วสุด 😀

4-5เดือนก็เห็นแล้วคะ เว้นแต่ลูกจะหลบไม่ให้ดู

VIP Member

บ้านนี้ไม่เห็นเพศจนคลอดเลยคะ น้องหนีบขาไว้

บ้านนี้​ 3​ เดือนชัดเลย​ มีลูกชายค่ะ

ประมาณ 14 w จะเริ่มเห็นจู๋โผล่ได้นะคะ