19 ตอบกลับ

VIP Member

* ในแอพนี้บอกไว้ว่าไม่ควรทานเยอะ และไม่ควรทานแบบแช่เย็นค่ะ แต่เราทานแช่เย็นแค่ชิ้น2ชิ้น ทานไม่บ่อยงับ.. ทานแอปเปิ้ล แก้วมังกรไรงี้ดีกว่าค่ะแม่

ทานได้ค่ะแต่อย่าบ่อยอย่าเยอะน่ะคะ เพราะในแตงโมเขามีสารอยู่ ถ้าตะทานให้แช่น้ำเกลือตั้งไว้ก่อน ก่อนจะทำการกินเข้าไปค่ะ

ได้ค่า ห้ามทานเยอะค่า น้ำตาละขึ้นเอา อะไรทานได้ไม่ได้ลองดูในแอพนะคะ มีโภชนาการบอกค่ะ

กินได้แต่อย่าเยอะเพราะในแตงโมมียาก่อนทานแนะนำให้แช่น้ำเปล่าทิ้งไว้ซัก30นาทีค่ะ

VIP Member

ได้ค่ะ แต่ก็อย่ากินมากน้ำตาลเยอะและมีสารพิษเยอะค่ะ

กินได้ค่ะ แต่อย่าคิดเยอะน้ะค่ะเพราะมียาเยอะค่ะ

กินได้ แต่แตงโมเค้าฉีดยาใส่เยอะน่ะค่ะ

ได้ค่ะ แต่ไม่ควรกินเยอะค่ะ

ได้ค่ะ แต่พอหายอยากค่ะ

VIP Member

กินประจำเลยค่ะ