17 ตอบกลับ

ตอนเราท้องได้4wก็มีเลือดออกแบบนี้แหละค่ะแต่เราไม่รู้ว่าท้องเลือดก็ออกมาแบบนี้ทุกวันติดต่อกัน2อาทิตเรามีอาการเหมือนคนท้องเลยตรวจดูสรุปก็เจอ2ขีดค่ะเลยรีบไปหาหมอเพราะเลือดมันออกทุกวันๆล่ะไม่เยอะค่ะแค่พอเต็มแผ่นแคฟรีแผ่นเล็กพอไปตรวจน้องยังอยู่หมอเลยฉีดยากันแท้งให้+สั่งหยุดงานให้นอนนิ่งๆ2อาทิตเลยค่ะตอนนี้เราท้องได้34wแล้วค่ะ คนท้องถ้ามีเลือดออกแนะนำให้รีบหาหมอกับอย่าทำงานหนักค่ะตอนหมอสั่งเราหยุดงานหมอบอกว่าน้ำ1ลิตรก็ถือว่าหนักสำหรับคนเป็นภาวะแท้งคุกคามค่ะ

แท้งคุกคามค่ะ แนะนำไปหาหมอและซาวด์ดูค่ะ บ้านนี้ก็เคยเลือดออกตอนท้อง 4 วีค ซาวด์แล้วน้องยังอยู่ แต่มีเลือดออกในมดลูก ต้องลางานมานอนเฉย ๆ เดือนนึงเลยค่ะ

ไม่ปกติเลยค่ะ 😅 ตอนนั้นคือลางาน 1 เดือน นอนตลอด จะลุกแค่ตอนเข้าห้องน้ำและเดินไปกินข้าว ออกจากบ้านแค่ไปฉีดยาค่ะ ระวังตัวสุด ๆ เลยค่ะ

หนูไม่รู้หนูท้องรื้อเปล่าเม็นหายไป1เดือนค่ะแล้วพอกินยาบำรุงเลือดแล้วเม็นมาอีกแต่อาการเหมือนคนท้องค่ะหนูฝันไปรื้อเปล่าค่ะว่านุ้ท้องค่ะ

เราเคยเป็นแบบนี้เลยค่ะ ไปหาคุณหมอ หมอแจ้งว่าเป็นภาวะแท้งอย่างนึง แต่ตอนนี้เราก็ยังตั้งครรภ์ต่อค่ะ 13w2d ได้น้องแฝดค่ะ ❤️

ควรไปหาหมอค่ะ เพราะหมอบอกว่าเลือดออกตอนทัองไม่ดี สาเหตุมาจาก1.พักผ่อนน้อย 2.เครียดมากไป 3.รกเกาะต่ำ 4.ภาวะแท้งคุกคาม

ถ้าปกติ อาจจะเป็นเลือดล้างหน้าเด็ก เพือความปลอดภัยรีบไปหาหมอให้เร็วที่สุดดีกว่า แต่ละคนมันจะไม่เหมือนกันค่ะ

บ้านนี้ตอนท้องได้34วิคมีเลือดออกเหมือนกันค่ะไปหาหมอหมอบอกไม่รู้สาเหตุเพราะเด็กปกติดีทุกอย่างอิแม่ก็งง

คนท้องไม่ควรมีเลือดออกค่ะ ตอนเราท้องแรก เลือดออกนิดเดียว สุดท้ายก็แท้งค่ะ

เคยเป็นค่ะหมอไข่ปลาอุค่ะไม่มีเด็กค่ะเลยได้เอาออกพอมาแฝดสามค่ะ

หาหมอด่วนเลยนะคะ พักผ่อนเยอะๆอย่าขยับหรือยกของหนักเด็ดขาดค่ะ